Các bác xem giúp cá của bác Công Vinh hay của bác Mạnh Long

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hieudiep460, 13/6/07.

1. hieudiep460

hieudiep460 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy chú này em lấy đợt cá của bá Công Vinh và bác Mạnh Long gửi ra HN,về em nuôi chung 1 bể nên bị lẫn lộn hết cả,nhờ các bác xem và đặt lại tên cho các em ấy giúp em với.

Còn 2 chú nữa giống chú số 3 nhưng em chưa kịp chụp,post thử hình mấy chú này trước đã,nhờ các bác xem gium em nhé.
    Thanks các bác

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    2 con này đều đẹp và tương lai hết đó bạn,vậy cá của bác nào thế bạn?

3. hieudiep460

Thích đã nhận:
    0
    Vì lúc mới về em nuôi chung bể nên đến bây giờ em cung không biết chính xác là của bác nào ạ
    thêm một chú,các bác xem giup em luôn

4. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    kg thề nào bít dc là cá của Bác Long hay C. Vinh bác ah...ngay cả đích thân 2 bác ấy cũng khó fân biệt dc

5. hieudiep460

Thích đã nhận:
    0
    Còn mấy chú nữa hình thức cũng thế,các bác xem hộ xem mấy em này thuộc loại gì vậy.

6. Tuancaukhi

Tuancaukhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Chào anh, em cũng lấy 2 con của A Công Vinh và 2 con của A Manhlong.
    Cá của A Công Vinh có 1 chữ ở hàng trên còn cá của A Manhlong thì chỉ có 1 hàng chữ thôi.
    Theo em thì con 1,2 là của A Manhlong. Con 3,4 là của A Công Vinh.
    Cá của anh nuôi tốt đấy, cố gắng chăm sóc nhé. Chúc may mắn.

7. killing_anger

killing_anger Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    ANh Hiệu ahf đc mỗi em trên đầu là chiến nhỉ he he toàn KCX em đó còn khả dĩ em kia thì có thêm 1 chấm đen em cuối cũng đc he he mấy chú nữ hoàng của em cũng đc như em trên đầu của anh rùi nè he he đén nhà em coi đi he he

8. wusong

wusong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Hóa ra anh post vào đây, em tìm mãi trong mục LH của thành viên mà không thấy.:)
    Chú thích thêm là cá mới chỉ hơn ngón cái 1 chút, con đầu tiên trông đầu cổ ghê ghớm thật đấy, em thấy con đấy châu đã bắt đầu leo đầu lấm tấm rồi đấy. Con thứ 3 chắc là cá bác CV cho, em thấy anh nuôi mát tay quá nhỉ, cá bác CV cho em bây giờ vẫn chưa có hiện tượng gì, châu cũng chưa thấy nữa, ko hiểu tại sao.
    Mà em cạch cái vụ thuốc diệt giun rồi, cho thuốc xong hôm sau cả 4 con cá lờ đờ ko chịu ăn, người đen như bôi tro, em tưởng sắp ngủm. Em phải thay nước 3 lần liền, đến hôm nay vẫn chưa hồi hẳn, mặt mũi nó cứ đen đen trông buồn cười lắm.
    Mà cá của anh sao chụp ảnh ngoan quá vậy, lúc anh chụp chúng nó đứng yên à?:confused:

9. killing_anger

Thích đã nhận:
    52
    Cu Dương ơi em nữ hoàng mà mày coi ấy giờ đầu to dã man châu leo đầu mà vây dỏ lem he he có 2 em như thế rùi

10. hieudiep460

Thích đã nhận:
    0
    Từ hôm làm lọc xong anh thấy chúng nó bạo ra nhiều,anh ngồi chụp tối qua đấy,cứ thò đầu ống kính vào là chúng nó chạy ra ngó thôi nên cung dễ chụp
    @Killing anger thấy mấy chú có lớn không hả em,cho anh hỏi bể 1,2 ở chợ Mơ bán bn đấy,kính dày bn?

11. hieudiep460

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn,cá của bạn thế nào rồi post nên cho a e ngắm tý.

12. Tuancaukhi

Tuancaukhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Cá của mình thì xấu hơn chút, mình đi về muộn nên ít có thời gian chăm. Chỉ cho ăn 2 bữa thôi sáng và tối khuya. Do vậy cũng chỉ bật đèn được 1 lúc. Có 1 con của A Manh long và 1 con của A Công vinh thì đã nhú đầu. Mình ko có máy nên ko post được. Để lúc nào mượn sẽ post sau nhé. Cá của A đẹp đó. cố gắng chăm sóc và post thường xuyên nhé.

13. hieudiep460

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn động viên,mình cho cá ăn tôm tươi và cũng cho ăn được 2-3 lần ngày thôi đợt đó mình bắt 6 em thì 1 em có kỳ đen trên lưng mình đã loại rồi còn 5 em này mình chia ra 2 bể để nuôi,bây giờ bằng ngón tay cái rồi sắp tớii chắc là phải làm thêm cái bể nữa để làm 2 tầng nuôi cả mấy em này thôi,nhìn em nào cũng thấy đẹp nên muốn nuôi cả.

14. wusong

wusong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Cái hồ 80cm của anh thì chắc còn nuôi 3 con đó thêm được 1-2 tháng nữa. Nhưng nếu anh muốn cho nó lớn thật nhanh và nhanh lên đầu thì cú chơi hồ rộng vào, máy lọc mạnh, nước chảy mạnh sẽ làm cá bơi nhiều==> đói==> ăn nhiều chóng nhớn. Mà hồ rộng cũng làm cho cá bạo hơn, chú red king của em từ ngày cho ra 1 mình ở hồ 80 thấy nó bạo lắm, ăn khỏe, màu đậm hơn trước.

15. hieudiep460

Thích đã nhận:
    0
    Ok,anh cũng định thế, xem qua bể biếc xem nó thế nào lúc nào cần thì ra mua luôn,mê cá rồi mà
    Chiều nay anh ra hàng Thiếc hỏi bể kính dài 1cm(1,2m x 0,60 x 0,45) giá khoảng 700k,tìm chổ đặt chân inox nữa là ổn em ạ.Thế bể này mình phải mua lọc công lớn hơn à?

16. wusong

wusong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Giá như a hỏi là hợp lí rồi, ko đắt đâu, nhưng mà ai lại đặt bể cao 45cm (ở thước lỗ ban 45cm rơi vào cung đen, hình như cung "tử tiết" thì phải, để tí e xem lại), anh đặt hẳn 50cm hoặc cao hơn nữa đi cũng được.
    Bể 1m2 theo em thì làm 2 lọc 25W 2 bên cho nước chảy vào giữa là đẹp nhất, sau đó thiết kế hệ thống lọc kết hợp giữa lọc đáy và hộp lọc kính, đảm bảo là nước cực tốt luôn.

17. hieudiep460

Thích đã nhận:
    0
    Không kích thước là D 1,2m x C 0,60m x R 0,42.Còn vấn đề lọc thì giúp anh nhé.

18. killing_anger

Thích đã nhận:
    52
    Hic em bao 550 thì ko mua bó tay cái ông này chán vãi

19. hieudiep460

Thích đã nhận:
    0
    bể của chú bảo kính dày có 8ly thôi anh đặt kính 10ly cơ mà,hỏi cho anh cái đèn nhé.

20. killing_anger

Thích đã nhận:
    52
    Cứ xuống nhà em đi ra chợ Mơ là có hết để mấy em KCX đấy nhé em nuôi mấy em Nữ hoàng của em to len anh em minh mang đi so đọ tự do