Các bác xem giúp em với

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi utlangthang, 11/3/06.

1. utlangthang

utlangthang New Member

Thích đã nhận:
    0
    mong các bạn chỉ giúp
    các bác xem giúp em con khỉ đỏ này nó cỡ 2,5 ngón tay em nuôi được 3 tháng.
    còn con này thuộc giống gì em cũng không bít nữa mong các bác chỉ giáo giúp

2. chuôtcon

chuôtcon New Member

Thích đã nhận:
    7
    2 con này bác nên quẳng đi để lấy hồ , rồi mua con khác để nuôi lại từ đầu.Con trên là mái , còn con dưới thì mỏ dài quá ,chẳng biết là lai tạp từ giống gì , nếu có lên đầu thì cũng chẳng xi nhê gì đâu .Vả lại tướng cả hai đều quá xấu...

3. Billykid

Billykid New Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác cho cá bác ăn gì mà 3 tháng lên đc có 2,5 ngón vậy, mình nuôi dc 1,5 tháng từ ngón út lên 2 ngón rồi.
    Hai con này đúng thiệt là ko có tương lai (đừng buồn nha)

4. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    2 con này ko đẹp đâu bác ơi , bạn nên mua con nào đẹp về nuôi đi . Trên 4room có người bán những chú rất tuyệt đó . Nếu bạn nuôi cá xấu thì càng tốn mồi thêm đó .

5. kimmaluu

kimmaluu New Member

Thích đã nhận:
    2
    cá xấu wa pác oi!đừng buồn nhé!nghe lờii pác chuột con đem vất đi mua con khác đẹp hơn về nuôi,nuôi chỉ tốn cơm,và còn bi người ta chê nữa,và lại nói với người đã bán cá cho pác"mai mốt đừng lừa đảo nữa nhé".

6. CONGVINH

CONGVINH New Member

Thích đã nhận:
    23
    @ Utlangthang! Con trên là SPS đang lột, con dưới là Châu đỏ, không tệ như các bác đã bình phẩm đâu và nếu Út mới bắt đầu chơi cá thì cố gắng tiếp tục học hỏi kinh nghiệm của các bác và chăm sóc chúng sẽ lên màu rất đẹp. Biết đâu nó sẽ là con đầu đàn đỡ đầu cho những con mà Út sẽ tậu sau này. Đừng buồn nhé, dân chơi tài tử như chúng mình thì cứ con nào hợp nhãn mình là được, mỗi người có cái nhìn khác nhau mà, cũng đừng nghĩ là người bán cá lừa Út để bán 2 con cá. Chúc Út vui vẻ và thành công.

7. CONGVINH

CONGVINH New Member

Thích đã nhận:
    23
    Rồng xanh lai Khỉ đỏ?

Mình có một con Rồng xanh (cũng khá đẹp) và một con mái Khỉ đỏ đang cho bắt cặp và hình như con mái đã có dấu hiệu sắp đẻ (Sọc đen, bộ phận sinh dục lòi ra, dọn ổ và "nhõng nhẽo" với con trống) Không biết kết quả thế nào:confused:Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo với. Cảm ơn nhiều!

8. utlangthang

utlangthang New Member

Thích đã nhận:
    0
    trời ui, vậy chắc là minh phải chiên xù chúng thôi. Một thì là mái, một thì bị lai tạp.... buồn quá, vậy là công cốc rùi.

9. utlangthang

utlangthang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác CongVinh ui khi nào cá của bác đẻ có kết quả tốt thì share cho em một chú để em thay thế vào các chú đang nuôi nhé. em định tậu thêm mà sợ bị mắc lừa quá.

10. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu đúng như lời bạn CÔNG VINH nói thì con trên là SBR , thì con đó ko đẹp rồi . SBR phải đỏ tươi , đều chứ đâu như con trên hình đâu .

11. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bảo đãm bác là khỉ ko đẻ được đâu...Mấy ngưởi đã thử rồi ...điều ko có kết quả.Lai khỉ mái,khỉ trống với SPR,châu ML..vv đều ko có kết quả vì trứng ko nở dc đâu.Mình vừa bán 2 con khỉ mái cho 1 ông chuyên ép cá đẻ ở Bình tân...ông này đang cố cho nó đẻ hy vọng sẽ có tin vui

12. chuôtcon

chuôtcon New Member

Thích đã nhận:
    7
    :applause: Big hand for Cong Vinh....:applause: Cá thế mà bác có thể xem qua là biết giống gì rồi.Quá hay.Vậy mà tự khiêm tốn nhận mình là amateur nữa chứ.
    Em đoán đại nhé,cá đó bác bán cho bác Ut phải không hè?Sao tự dưng lại bênh người ta thế không biết,nghi ngờ quá:-S
    Còn nếu em đoán sai thì cho em tự xử nhé.b-(

13. utlangthang

utlangthang New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của minh không phải do bác Cong Vinh bán đâu. các bác đừng hiểu lầm ý tốt cúa bác Cong Vinh

14. utlangthang

utlangthang New Member

Thích đã nhận:
    0
    mà sao lúc bán cho mình người bán nói con màu đỏ là khỉ, lúc mới bắt về bằng ngón út em thấy nó cũng giống khỉ lắm ,mà khoảng 1,5 tháng sau là nó lột lem nhem vậy đó. Theo bác Cong Vinh thì nó là SPS à, mà quan trọng là nó là trống hay mái, nếu là trống thì em có giữ lại để chăm cho nó chứ không thì uổng lắm, em mua đến 150k lận

15. chuôtcon

chuôtcon New Member

Thích đã nhận:
    7
    mua quá .....quá mắc.bị chặt gãy cổ rồi.Con đó trống 10%.Còn khỉ hay spr thì không quan trọng lắm đâu.....

16. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    Sao không quan trong chứ?Spr màu chỉ phớt đỏ thôi chủ yếu đỏ 2 bên hông vây bơi, đuôi và vây bụng, vây lưng không đỏ. Tỷ lệ lên đầu rất thấp, con nào đẹp thì đều nói là khỉ đỏ hết(để bán cho được giá)...

17. hoa020032

hoa020032 New Member

Thích đã nhận:
    0
    con đó chắc là cá mái quá bạn ơi!! mà sao màu nó nhạt quá vây?? ai mới chơi cá cũng thường bị chặt vậy đó, mình bị 2 con lần nè mỗi con ngót nghét ca chai lận đó, bạn coi coi ý kiến các bác trên đó thế nào rồi giải quyết lẹ đi, để lâu hao mồi ma còn bưc mình nưa, chúc bạn mua được cá đẹp, nhớ post hình lên hỏi các bác trên ấy rồi hãy mua nhen!!!

18. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Phải đó mình thấy con đó bạn nên bán rẻ đi còn hơn tốn tiền mua mồi nữa .

19. CONGVINH

CONGVINH New Member

Thích đã nhận:
    23
    Con SPR này đang lột, có thể do môi trường nước không phù hợp lắm nên chưa lên màu, Hơn nữa tỷ lệ lên màu , lên đầu (đạt chuẩn) của giống này chỉ khoảng 10 -12% thôi

20. utlangthang

utlangthang New Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bạn đã cho ý kiến, mình sẽ chuyển hộ khẩu cho nó sớm. cuối tuần này rảnh mới đi coi cá được, chắc phải nhờ các bạn một phen nữa , cảm ơn trước nha.