Các bác xem hộ con khướu nhà em!

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi meo_hoang, 28/6/08.

1. meo_hoang

meo_hoang Member

Thích đã nhận:
    20
    Khướu em mua được 10 ngày mà nó chỉ hót khi không có người và rất ít hót. Khi em mua thi chủ họ bảo con này còn múa được đuôi nữa nhưng em chưa nhìn thấy, em chỉ thấy nó xòe đuôi ra khi mình lại gần nó thôi. Em đang tính đổi lấy con khác vì có bảo hành. Các bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với!

2. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Bạn mua chim nên mắt thấy tai nghe, chim khướu thuộc phải dạn người cầm lồng không nhảy loạn xạ, đứng cách vài bước chim vẫn vừa hót vừa múa xòe cánh xòe đuôi biểu diển mà không có chim mái gần đó, bạn có thể mua mà không sợ lầm. Chúc bạn mua được con chim vừa ý.

3. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Khướu thường mau chóng thích nghi với môi trường mới lắm. 10 ngày mà ít hót thì...chịu khó nuôi thêm nó vây!
    Khi đi mua chim, nên xem nó hót giọng thế nào, sau đó đưa hai lồng lại gần nhau xem nó có "rét" con nào không, có múa hay "khẹt" không?
    Sau đó đưa ra xa, chỗ nào cho 2 con khôgn thấy nhau xem nó có hót lại như cũ không, chim phải dạn mới mua, nhưng nếu túi tiền ít thì có thể mua chim nhát mà hót rồi, vì Khướu nuôi mau dạn người lắm.
    Cho ăn cào cào và tắm nhiều cho nó, lôgn sẽ mượt ngay thôi, Khướu rất thích bóng mát!

4. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
  5. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Nếu Khứu của bạn đã hót thì chắt ăn là trống rồi, mới về nhà còn lạ nên nó ít hót, bạn hảy ráng chăm sóc nó sẽ dạng và siêng hót.