Các bác xem hộ em con này với !

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi tinibuon, 16/7/08.

1. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    em này sai 3ngon luôi từ cá bột các bác xem thế nào đánh giá giúp e với ,nếu ko được chuẩn bị còn sắm em khác ạ

[​IMG][​IMG]

2. thanhlouis

thanhlouis Active Member

Thích đã nhận:
    0
    châu đẹp đấy bạn ạ!Nhưng hình như em này đầu không được đẹp lắm!Nhưng size 3 ngón thế là okie rồi!Cố gắng chăm sóc nó nhé anh!

3. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bạn châu đẹp đó, cho kè mái thêm vào, đầu sẽ bung thêm

4. tinibuon

Thích đã nhận:
    23
    thanks các bác nhưng em chưa có con mái nào,em mới luôi thôi lên ít king nghiệm lắm,tiện cho em hỏi các bác tí,e có 1 con bị sọc đon đã 1 tuân nay rồi mà ko hết e phải làm sao ??

5. sampham

sampham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    e này châu đẹp nhưng 3 ngón rùi mà đầu như vậy là yếu rồi đó bạn.mình nghĩ đầu e nó sẽ lên hơn được 1 chút nữa thôi không lớn được.

6. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    TINI nè.tini nhìn đi con này tini đo từ lưng xuống bụng còn lớn hơn từ đầu tới ức.mấy con dangs thế này thường là do hồi nhỏ sức lớn vược trội do tham ăn hơn trong bày dàn. mấy con này nuôi càng lớn càng ục nịt. người nuôi phải quyết tâm lắm về chế độ ăn uống cũng như kè mái thì em nó mới tút được dáng lại. và đầu thì cũng khó bung lắm tini à. nếu có thể đổi được bạn nên đổi 1 con bé hơn . theo kinh nghiệm đã từng fom cá của mình thì bạn nên chon 1 em có ức nở một tí thì tỉ lệ đầu sẻ cao hơn dù cá nhỏ nhưng mình sẻ chơi hên xui chứ cá 3 ngón rồi thì khó bung đầu lắm
    bạn nhìn mấy con này thử nhé- hàng madein kontum đấy- chỉ to hơn cái vòi óng bơm 1 tí

mấy con kim cương như thế này bây giờ ko đắc lắm và rất để kiếm, nhưng tỉ lệ lên đầu sẻ cao hơn- tini có ok không? mình rất muốn tặng bạn cập này nuôi thử nếu có điều kiện vận chuyển- bố nó đầu good lắm cá tơ thôi mình ép thử ko ngờ thành công đấy

7. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    cá của bạn như vậy thì đầu yếu rồi!!bác kia tặng cá thì bạn nên nhận đi!!!cá của bạn bây g mà đầu như vậ thì không khả quan rồi!!!

8. tinibuon

Thích đã nhận:
    23
    thanks bác Hoangduy nhiều lắm,em cũng thích lắm nhưng điều kiện có vẻ điều kiện ko cho phép vì xa quá bác ạ !vả lại em ko biết có thể gủi được ko nưa,và đi đường xa thế cá có bị làm sao ko?nếu làm sao thì tiếc lắm ,thanks bác nhiều nhiều chúc bác mọi điều tốt đẹp

9. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    bạn thử hỏi thăm và liên lạc với 1 anh ở HÀNỘI có nich là suhào hay xuhào -mình ko có số đt anh ấy- hiện anh ấy đang thường đi công tác ở kontum. anh ấy trong hội thủy sinh HÀ NỘI ấy
    thân