Các bác xem hộ

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Anvt, 24/11/11.

1. Anvt

Anvt Active Member

Thích đã nhận:
    233
    Em vừa được anh bạn tặng em này
    [​IMG] http://up.anhso.net
    Các bác xem hộ em nó có nước chơi ra sao và có thể làm mồi được kô?C1ám ơn các bác trước.
    Sẵn có bác cugayquangngai trên dd bác giúp em vơi.....

Last edited: 24/11/11
  2. tuantinh.studio

tuantinh.studio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    bác cho em tý hình cụ thể hơn tý được không ạ , em cũng mới tập chơi nên mắt kém lắm

3. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    chào bác !
    nhìn hình thì chỉ biết em nó là con cugay thôi chứ không thấy rõ chi tiếc gì nên không thể giúp gì được bác mong bác thông cảm , bác nên chụp lại cho rõ các chi tiết thì anh em trong diễn đàn mới xem và giúp được bác .
    thân chào !

hungvcb thích bài này.
  4. Anvt

Anvt Active Member

Thích đã nhận:
    233
    Bác cugayquangngai ơi bác trên diễn đàn sao kô giúp em với....Nhiều lần cám ơn bác trước!

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:51 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:40 PM ----------

Ít nhiều gì bác cũng pán một câu chứ sao lại thế....

5. doan thanh tung

doan thanh tung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    anh chụp ảnh cho rot càng rỏ càng tốt chân mỏ cườm dặn cấp mình chân...chứ cái hình không vậy mà nhìn sao cho chính xác được.

hungvcb, cugayquangngai and Anvt like this.
  6. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Con chim này còn xem với phán gì nữa bác. Bác đúng là số đỏ thật rồi.
    Đầu tròn, cổ thắt, mỏ ngay, cườm rối, gối phủ, chân quỳ, mắt đóng, lông ôm sát, tướng giọt nước.... bao nhiêu cái đẹp của con chim cu nó đều có hết rồi. chúc mừng chúc mừng bác nhé.
    Con này nó mà thấy con bổi thì nó làm đếm không kịp, nghe nó làm chỉ phê đến phê mà thôi.

Last edited: 25/11/11
    PHIOMON, dong_pham, Đ_Phu and 25 others like this.
  7. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    Thật là bái phục bác cuvietnam ......................

hhhnam, hungvcb, Lamtich and 4 others like this.
  8. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    chào bác !
    thôi thì hình chỉ có vậy thì nhìn thấy sao thì đoán mò vậy trúng trật mong bác bỏ qua cho
    theo tôi thì con này giọng thổ giọng tốt hợp với bổi ( thổ rền thì phải ) , siêng gáy , nhặm sào có rước , có khống nhưng ít , thúc kèm nhiều thúc gù khá , nước gù khá cứng ( nhưng thuần chim thiên về nhịp cánh xoay cầu , nhưng có mọc lên gù lại với bổi ) , con này theo tôi còn khá tơ , gặp sự cố như rớt lồng , té xe hay bị bồ cắt bìm bịp thì theo tôi không xi nhê với em nó rất khó bị bế khi bị mấy thứ đó xảy ra , rất tiết là ko thấy rõ bộ quy và màu chân cũng như săcx lông nên ko biết thêm gì nữa .
    thân chào !

PHIOMON, liu'dai, hungvcb and 5 others like this.
  9. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    tháy các bác phán giữ quá nhào vô làm tí có gì ko đúng xin mọi người lượng thứ.em này kèm mắt me kèm dày gù cà lăm gù nhiều mà chắt là 2hau giọng đồng.chúc mừng bác sỡ hữu chú chim quí.

hungvcb, cuvietnam and hoctro_mechim like this.
  10. Anvt

Anvt Active Member

Thích đã nhận:
    233
    Cám on cuvietnam,cugayquangngai.vth đã nhận xét.Em thì mới chơi nên chưa biết về giọng...nước chơi thì chỉ thấy gáy nhiều nhiều lắm.Lúc thì 6 tiếng lúc thì 5,lúc thì 4,gù thì 3 tiếng...Kô biết sau này có làm mồi được kô?Để hôm nào em mượn được máy ảnh chụp thêm vài kiể ảnh các bác giúp hộ nha.Cám ơn các bác trước !

11. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    có 3 yếu điểm của nó là quy thưa, hậu yếu và cườm thưa và trắng, nước ngoài bài bản đếm ko kịp, nứoc trong bỏ gù...có hiện tượng sa câù....tái gù lại nhìn kỹ cặp ắt rất có thần.

có bao nhiêu cụ cu VIệtnam nói hết rôì,

12. Anvt

Anvt Active Member

Thích đã nhận:
    233
    Ô may quá có Bác Thiện đây....vài hôm nữa em chụp hình đưa lên bác nhớ để ý và xem kỹ lại cho em nhé....(em ko rành về giọng gáy,bạn em bảo đồng pha thổ nhưng ông hàng xóm bảo đồng kim...)

13. Anvt

Anvt Active Member

Thích đã nhận:
    233
  14. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Xem quẹo đầu...tôi sửa lại giúp bác.

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:36 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:33 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:36 PM ----------

dong_pham, HoangHL, PHIOMON and 9 others like this.
  15. nethungan

nethungan Banned

Thích đã nhận:
    181
    chào bạn...!

con này làm mồi thì ok rầu, nhìn cái đầu khôn chim như thế mà , con mắt đóng thì lỳ phải biết , còn bộ cườm đẹp làm sao. thì củng nên cho nó làm mồi đi chứ còn chờ gì nữa kakakak

chúc bạn vui nha...!

16. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Riêng mình chỉ nhất trí một phần thôi, chim này nếu đánh giá cụ thể thuộc điểm trung bình khá. Chim không có kèm bo, chim có nước dặm 1, nhưng không liền dặm (thưa), "tiền phú hậu bần", nếu mỏ em này là mỏ đinh thì lại khác, xin hỏi chủ thớt em này rất chậm sào phải không ạ, nhìn em này mình đoán giọng đồng.

Last edited: 18/1/12
    PHIOMON thích bài này.
  17. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    mấy con có kèm bo xấu lắm hihi...........mấy con có lèo thì đẹp.........mấy con có chu thì bình thường, mấy con nhỏ con tiếng tốt thì làm mồi rất rất nhiều..mấy con bự đẹp làm mồi rất ư là ít( chứng đủ bài hic hic)

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:35 PM ----------

nên mấy em nhỏ con thì cho đi đánh bổi cho khỏi mắc bệnh tức..mấy em bự con tốt mã thì ở nhà trấn giữ giang sơn cho chủ..khách mà tới thì có mà bái phục sát đất hihi

18. kiencu_vt

kiencu_vt Active Member

Thích đã nhận:
    194
    cucu

em nay theo e đoán thi giọng đồng pha thổ.kèm thì ko nhiều lắm . chịu du bổi ngù cứng. co gì ko đúng mong bác bỏ qua nhé . thân chao`