các bạn cho mình hỏi tí

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi huylam, 31/5/06.

1. huylam

huylam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình có cạp cá đĩa khoãng 15cm nuôi cách đây 1 tháng .không biết tại sao mấy ngày nay tụi nó cán nhau wa tròi [lúc truóc không có hiện tuong này ].nghe nói là cá sáp đẻ phải không.Xin các bạn chỉ giáo cám on nhiều

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    cá sắp đẻ thì phải rùng mình , cạp góc chứ....tụi nó đáng nhau có lẻ là do xích mích rùi , cá cũng có ngôn ngữ riêng nữa đó ...còn ko thì bác chọn vài em nữa bỏ vào hồ xem sao

3. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    hoặc anh có thể thay đổi bài trí bể nuôi đi..như cá nhà em nuôi chung trong bể kính ko thì đánh ác lắm..nhưng đến khi cho vào bể cây thì yêu nhau cực..hiii
    nếu bể anh đang là bể kính ko thì có thể cho thêm bi hay sỏi hay vài cục đá khúc lũa vào..nếu là bể thủy sinh rùi thì có thể thay đổi các bài trí cây, đá..chúc mấy con cá nhà anh sớm yêu nhau trở lại !!

4. tienhungu45

tienhungu45 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá dĩa là loại cá hiền lành chúng không đánh nhau nhiều đâu , nếu cá của bạn đánh nhau dữ dội có thể đó là 2 con trống hoặc 2 con mái vì kích thước như thế là cá trưởng thành rồi , bạn phải tách chúng ra . Thân !

5. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hay nó bị strees anh nên đổi tụi nó đi hông thì tiêu.

6. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Nếu là 1 trống, 1 mái thì đây cũng là 1 trong những hiện tượng chúng sắp đẻ. Bạn tách riêng 2 con ra, bỏ giá thể vào nếu thấy có khi chúng lại giá thể, rùng mình, đôi khi 2 con lại quần với nhau (có khi trầy cả mình) thì cứ để tự nhiên. Nếu thấy 1 con thua, chạy trốn thì ko ổn, phải tách chúng ra.