các bạn cho minh hỏi về cá king nữ hoàng kim cương

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Rain_no.1, 21/9/07.

1. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình mới ở tiệm Phượng hoàng la hán về thấy có giống mới tên là king nu hoàng kim cuơng nhìn thấy cá bột ở đó cũng đẹp lắm châu nhiều có thể nói là đep hơn cá ngoai nữa nhưng không biết tỷ lệ lên đầu có cao không giá bán là 120k một em nhu vậy nên mua không các bạn

2. K.D.82

K.D.82 Member

Thích đã nhận:
    0
    Ca' này lai từ cha la Nữ Hoàng Kim Cuong va me la King Kamfa nên được thừa hưởng nhiều cái đẹp...Tỉ lệ lên đầu khoảng 80%....Giá vậy cũng tương đối với lại cá bột ở PHLH chất lượng cũng đảm bảo

3. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu là hàng lai từ king thì lên đầu chậm lắm
    giá đó thì cũng ok

chúc bác có cá đẹp

4. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    vậy minh có nên mua không mình đang có số tiền 1trieu không biết nên mua giống gì nuôi đây các bạn cho mình một lời khuyên với nha ?

5. K.D.82

K.D.82 Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu là nuôi LH lần đầu thì kiếm mấy em có đầu cổ rùi mua như la KCX hoặc PLT còn nếu bạn muốn mạo hiểm và thích xem cá mình thay đổi như thế nào thi mua cá bột....Dạo này thi trường cá bột lung tung tên chẳng biết đường nào mà lần

6. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    kinh lai(cha kinh kamfa mẹ KC) lên đầu chậm lắm, có lẽ do gien của cá cha như vậy nên cá con cũng vậy, mình có một con kinh lai 2.5 ngón nhưng đầu trung bình thôi.

7. XO NO1

XO NO1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    KNHKC là con của cha: nữ hoàng kim cương và cá mẹ: KKF; cá con thừa hưởng dc châu sáng, bản dày nhưng còn đầu thì tùy thuộc vào vận may của bạn thoai; mình nghũ bạn nên mua thử nuôi xem sao

8. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình thấy ở trên đường Ly Chính Thắng có tiệm cá cảnh Huynh Đệ ở đó bán cá có được không , giá cả như thế nào vậy có bạn nào biết thì chỉ dùm mình với . thank các ban nha .

9. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    pác mua 2 em NHKC chính cống là ok rồi,nhớ là chính cống, đừng mua lai nhé, giống cá mới hiện chưa phổ biến nên pác đừng mạo hiểm, loại NHKC vốn châu nhiều nên pác thấy kingNHKC châu nhiều thì ko co gì là lạ , goodluck!!!

10. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Tại vì mẹ là KKF nên theo em tỉ lệ lên đầu sẽ giảm hơn so với NHKC!Bởi vì tìm 1 con cá mái KKF đầu khá rất khó,mà cá mái quyết định nhiều đến tỉ lệ lên đầu của cá con!Theo mình thì bản thân NHKC đã có châu rất đẹp và đầu rất khá rồi!Thế cho nên giống KNHKC này phải xem lại trước khi mua nhá!

11. mr.smith

mr.smith Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nuôi cá chỉ nhìn xem con đó có đẹp không mà mua......... cái tên thì không quan trọng......... bây giờ cá bột có nhiều tên mới quá không biết đường đâu mà lần

12. pe_bau

pe_bau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi lần trc Bầu đi coi cá, mấy con đó nhỏ xíu thôi ... thật sự thì wá nhỏ khoảng chừg bàng 1 đốt tay có con còn = 1 móg tay nhưg châu ság cực kì ... giá 300k e iêm ! Nhỏ con mà nhìn chất lượng ghê lắm !

13. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    pe bau ơi bạn có lộn không king nữ hoàng kim cưong mà giá 300k hả ?minh mới đi xem hồi hôm qua giá có 120k à mà còn mua 1 em tặng 1 em nữa vậy các bạn thấy thế nào ?

14. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    120k giá đó cũng ok lắm, mua 1 còn tặng 1 nữa
    nhưng giống này lai king thì phải kiên nhẫn nuôi nhé

chúc bác có cá đẹp

15. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    ừ chắc ngày mai mình phải mua một em mới được còn vấn đề này mình muống hỏi các bạn là khi lựa cá minh chỉ lựa em nào mỏ ngắn thôi đúng không ?

16. lu@n

lu@n Member

Thích đã nhận:
    0
    giá đó cũng mềm đó bạn . tậu về nuôi thử đi. chỗ đó bán cá cũng chất lượng lấm đó

17. HION

HION Member

Thích đã nhận:
    0
    trời

đã là KING rồi mà con nữ hoàng pê đê ah ??:eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

18. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    vậy để mai minh đi mua xong rồi form lại sau 2 tháng mình pot lên cho anh em đánh giá chơi

19. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hê hê, mình chỉ khuyên là cứ nuôi thử đi thì biết ! Ai chơi cá mà chẳng phải đóng tiền học phí !

20. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình cám ơn lời khuyên rất chân thành của bạn đọc xong mình chẳng dám mua cá bôt về nuôi nữa bây giờ mình chẳng còn tin ở của hàng bán cá nào nữa rồi biêt là mình nuôi cá chi vì thích vẻ đẹp của cá chứ không phải vì lợi nhuận nhưng mình không muốn mất tiền môt cách oan uổng về mấy con cá . bây giờ chẳng lẽ không còn chổ nào bán cá bột uy tín và đat chất lượng nữa hay sao vì mình không có tiền để mua cá lớn đã có đầu nên mới chọn cách hên xui này các bạn nói bây giờ mình phải mua cá ở đâu để đam bảo chất lượng đây !!!!!