Các bạn cho xin chút kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi ông65, 13/10/07.

1. ông65

ông65 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ra mắt các ban thành viên ABV

Chào các bạn.Tôi là thành viên mới, xin các bạn chỉ giáo.Bạn nào biết về cá rồng cho tôi hỏi với.Kim hồng là loại nào,giá khoảng bao nhiêu? Tôi đang định nuôi một con.Hỏi ở chợ bưởi họ bảo là Kim hồng 4t5 còn Thanh hồng 2t có đắt không?Xin cảm ơn các bạn

2. CaRongChienXu

CaRongChienXu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Giá như vậy là đúng roài đấy. Còn nếu bạn muốn cụ thể hơn thì đi tham quan vài tiệm là biết được giá chính xác hơn :)

3. ông65

ông65 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình là thanh viên mới,Xin các bạn trên diễn đàn chỉ cho chút kinh nghiệm mua và nuôi cá Rồng.Kim hồng khi Lớn(35cm)trông như thế nào,Mình hỏi ở chợ bưởi họ bảo Kim Hồng (20cm)giá 4t5 Thanh Hồng 2t.Giá như thế có hợp lý không,Làm thế nào để phân biệt KH vàTH.Xin cảm ơn

4. ông65

ông65 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cảm ơn bạn Ca Rong chien xu,Mình muốn biết cách phân biệt hai loại cá này cơ.Xin bạn chỉ rúp với

5. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể nói rõ bạn ỏ TPHCM hay ỏ Hn ko vậy.Néu bạn ỏ TPHCM thì có thẻ ra tiệm Hông Anh 116ANguyễn Đình Chiểu P.Đa Kao Q1 đó.Chúc ban mau kiém dc 1con cá vùa ý mà ko sọ làm giá!

6. CaRongChienXu

CaRongChienXu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Như bạn khỉ đỏ nói nếu bạn ở tphcm thì tới tiêm cá của anh mạnh long, ra đó bạn thấy đươc cá và dễ phân biệt hơn :)

7. caca_153

caca_153 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh em ơi, bác ộng hình như ở Hà Nội cơ đấy !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D :D :D

8. ông65

ông65 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình ở HN, đã đi xem mấy nơi nhưng ít cá lắm mà cũng khó phân biệt .Bạn nào biết giõ chỉ giúp với,Xin cảm ơn

9. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn nếu bạn ở Hn thì bạn có thể đến cá cảnh Cá Xinh ỏ 22Kim Mã-Hà Nội.Chúc bạn có dc 1chú cá đẹp!

10. hoangarc

hoangarc Member

Thích đã nhận:
    0
    Tốt nhất khi mua cá Rồng nên chọn các tiệm cá có uy tín để khỏi suy nghĩ nhiều. Nuôi cá cái khổ nhất là tiếc thời gian nuôi cá nhiều hơn vấn đề đầu tư cá khi sau một thời gian cá không đẹp do lúc chọn mua chưa có kinh nghiệm. Thường những người mê cá, nếu sau thời gian nuôi thấy cá không đẹp thì không biết cách xử lý thế nào, vì bỏ thì thấy thương nó dù sao cũng chăm nó từ nhỏ, mà nuôi nữa thì không muốn đầu tư thêm thời gian. Do đó tốt nhất bạn nên chọn cá từ những cửa hàng có UY TÍN. Theo mình biết A.Long 116A Nguyễn Đình Chiểu P.Đa Kao Q1 sẵn sàng gửi cá đến tay bạn đấy. Chúc bạn có cá đẹp.

11. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Khoan đã,cá xinh hình như bán đủ cá loại mà phải ko,ở HN í,mấy bác phải chỉ những chỗ chuyên bán cá rồng mới chắc ăn.Mấy bác ở HN đâu rùi

12. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tôi có biết cái cửa hàng bán con KLHV 4,5 trieu và Thanh Hong 2trieu đấy. 2 em cá này để đã mấy tháng mà chưa thấy ai rước về. Nói chung là hơi đắt.
    bạn có thể tham khảo gái của 1 bạn đang rao bán trên mạng. Tôi thấy cá đẹp, giá chấp nhận được (chắc là sẽ còn thương lượng được). Muốn bắt lám, nhưng hết tiền và hết ... hồ ! Còn ở cá xinh 22 Kim Mã bán 4,2 trieu/con KLHV , nhung da ban het 10 ngay nay roi. Chúc bạn mua được ca dep nhe !
    Tham khảo tại đây:
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=31649

13. trunghieu11289

trunghieu11289 Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm, như vậy cũng đúng nhưng bạn nên xem xét xem cá thế nào là đẹp, lá đúng cá chứ đi mua mà không bít gì thì thúi rùm lun, tui có mua một con thanh long, khong bit gì hết mua về cưng lắm(ghiền mà) nhưng chú ta có 2 cái râu chỉa xuống, tức không chứ

14. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn qua chỗ Sơn ở Đoàn Thị Điểm đi cá ở đó chuẩn đấy . Chúc mua được 1 chú cá đẹp. Khi nào đi mua thì alo mình đi với
    Tùng :0938381111

15. ông65

ông65 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cảm ơn Tùng Dragon khi nào xoong bể mình sẽ gọi.nhờ bạn và các anh em có kinh nghiệm tư vấn mua một chú ưng ý,Xin cảm ơn các bạn.chúc các bạn khỏe để nuôi cá khỏe.

16. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ôi dào ôi,Bác wa đường Thái Thịnh ở Hà Nội í,ở đó có hàng cá cảnh lớn nhất HN lun (đó chỉ là 1 chi nhánh nhỏ xíu ah') đến đó cá rồng loại nào cũng sẵn : QB này,Hồng long này,huyết long(em này đứng tuổi rồi đắt lém) KLHV đầy rẫy.Nghe nói gần tết Nguyên đán chỗ đó nhập hàng mới đó, mọi người wa ngắm nha.Papa em cũng đang nhon xiền mua 1 em nữa cho đủ 2 cặp (^-^)