các bạn chơi chim nên cẩn thận

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi ngohoctri, 1/9/11.

1. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    theo như mình được biết thì các bạn chơi chim thi hay ra những tiệm chim mua sâu quy nhưng các bạn có biết đâu, những người chủ thương hay bỏ những chú chim chết do bệnh vào cho sâu ăn :mad:.nếu như chúng ta mua về cho chim nhà ăn thì sẽ bị nhiêm bệnh rất là nguy hiểm.mình thì chỉ tự nuôi sâu cho chim ăn rất là đảm bảo .hom nay minh vào đây để chia sẽ cho anh em trong diễn đàn để mọi người biet ,minh đã từng bị rồi va da ra di het một em than va lửa:crying:

AndyHuynh, nhocrang, lechitu and 6 others like this.
  2. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    ah
    có vụ này nữa hả ta? nghe nói đong thiếu thôi chứ chưa nghe bỏ chim chết vào cho sâu ăn

AndyHuynh and motngaybinhyen like this.
  3. motngaybinhyen

motngaybinhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    726
    Cái vụ này thì mình đã thấy rồi, Vì mấy chổ bán chim đó họ mua chim bổi về để bán lại có một vài con bị suy và chết rồi họ bỏ vào làm mồi cho sâu ăn luôn (ko vứt xác bừa bãi tránh ô nhiểm môi trường xung quanh nè hihi) nên cũng hên xui vì nếu gặp chim ko có mầm bệnh thì ko sao but chim có mầm bệnh thì chim nhà mình ăn sâu đó thì nguy hiểm, tốt nhất là khi mua nên quan sát kỹ nếu trong thau để sâu mà có lông chim hay xác chim thì ko nên mua hoặc mua về thì rộng đó ít hôm để thức ăn hay rau quả cho sâu ăn rùi hãy cho chim ăn thì ko sao hihi

4. ybdamleo

ybdamleo Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    375
    tưởng gì chứ chuyện nhỏ như vậy mà cũng làm toáng lên được nếu bị bệnh chết thì ta lại bỏ vào làm mồi cho sâu ăn rồi kiếm con khác về nuôi. khà khà khà

Duong_choelua thích bài này.
  5. lechitu

lechitu Active Member

Thích đã nhận:
    7
    Thế này thì có mà đỡ vào xoong.Đâu phải ai cũng có điều kiện nuôi sâu,hichic