các bạn có kinh nghiệm nuôi san hô giúp mình với

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi haidiep2006, 15/5/07.

1. haidiep2006

haidiep2006 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nào có kinh nghiệm nuôi san hô giúp mình với hồ nuôi cá ( cá được tách riêng với san hô ) đã được 6 tháng ph 8.0 nhiệt độ từ 26 đến 28 độ tiêu chuẩn nước mặn ok vậy mà khi bõ san hô vào chỉ nở được phân nửa có bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình giúp với , nước biển mình sử dụng là nước nhân tạo ,cảm ơn sự giúp đở các bạn

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
  3. haidiep2006

Thích đã nhận:
    2
    mình xem không nắm bắt được ,nhưng cãm ơn bạn nhiều lắm

4. dinhnam

dinhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Thử xem

Chào bạn! mình có thể giúp bạn khắc phục nguyên nhân trên với cách rất đơn giản là bạn hãy hạ nhiệt độ trong hồ xuống khoảng 22-25 độ bạn thử kiểm tra xem lượng đèn mình của mình bỏ vô có quá sáng không vì san hô không cần nhiều ánh sáng như thủy sinh đâu, ba là kiểm tra độ mặn của nước biển xem đã đạt chuẩn chưa.A nhớ mua chai dinh dưỡng dành cho san hô đổ vào hồ để tạo nguồn dinh dưỡng cho san hô nữa chứ. Chúc bạn có hồ cá và san hô đẹp.

5. haidiep2006

Thích đã nhận:
    2
    cãm ơn bạn nhưng cho hỏi loại vi sinh hay can si có phải là dinh dưỡng không nếu không phải thì phải mua chai dinh dưỡng ở đâu . tôi dang ở tphcm ,hay mua cá ở cao quý và hải cường

6. dinhnam

dinhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Bạn thử hỏi....

mình cũng không biết chắc ở TP.HCM mấy chỗ bạn nêu có bán không vì mình ở Vũng Tàu mà kekeke...nhưng mình nghĩ đã có bán cá biển chắc là có đó bạn hỏi thử coi. Chai dinh dưỡng cho san hô đó hình như là của Ý gì đó giá khoản 120 ngàn thôi.

7. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ở Cao Quý cũng có chai dinh dưỡng dành cho san hô đó hiệu Datch của Đức nếu sử dụng cho hồ dưới 1m3 nước thì cũng ok lắm. Anh cũng cần xem lại coi mình sử dụng loại đèn gì trước kia thì em hay sài bóng chuyên dụng dành cho san hô của Nhật nhưng về sau này không còn bóng loại này nữa nên em chuyển sang dùng bóng xanh của OSRAM cho hồ san hô cũng ok thôi.