Các bạn giải đáp giùm mình hiện tượng này cái.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi khanhhq2k9, 4/5/08.

1. khanhhq2k9

khanhhq2k9 Member

Thích đã nhận:
    0
    Chả là thế này con KC PLT của mình khoảng 2 tuần nay trên người nó có nổi vảy đen cả nở dưới bụng và trên lưng nhưng kì lạ là chỉ nổi có 1 bên người :confused:, khi mình bỏ thêm muối và tăng sưởi thì lại hết nhưng chỉ 2 3 ngày thì lai nổi lên tiếp. Sáng nay em dậy cho nó ăn thì thấy nó không chỉ nổi vảy đen mà chữ của nó còn mờ đi nữa ~X( nó vẫn ăn uống bình thường nhưng hành vi thì lai hơi khác( hung dữ hơn, dí con lau kiếng suốt)và trên chữ thấy có cái gì mà trông trắng trắng. Mình đang sợ chẳng may nó mà lột thì còn ra thể thống cống rãnh gì nữa =((, các bạn cho mình lời khuyên nha. Thanks các bạn trước.

2. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    chắc nó đang lột đó, cá lột đẹp chứ có sao, miễn sao lột cho sạch thôi nhưng mất thời gian lắm, cỡ 3 tháng lận đó!

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Dôi lúc cá lột xong thì đẹp hơn lúc chưa lột và cũng cp1 thể ngược lại. Bạn cứ chờ thử xem.

4. ronaldobenho

ronaldobenho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn xem nó có bị sưng ở hậu mon ko nếu bị sưng ở hậu môn thì mua thuôc KETA về tiêm tẩm ngày mỗi ngày 1 lần xem sao