Các bạn giúp mình với...kô xong rồi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi La Han Rong, 29/6/07.

1. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :confused: Mình mới mua 6 em NHKC ở Chi nhánh Hóc Môn(của Phước Bình Đănng).
    Mình đã nuôi chúng đc 3 ngày rồi.Ngày đầu mới đem về thì tụi nó ăn bình thường...đến ngày thứ ba thì trời ơi tụi nó kô chịu ăn gì ráo.....(mình thử hết các loại thức ăn rùi..huhuhu..:crying: :crying: ))
    Mình phải làm sao bậy giờ các huynh đệ ơi.......cú mình với(((sai chính tả:::( ::cứu mình với)))
    Cám ơn các bạn đã dành thời gian theo dõi..xin chào tạm biệt và hẹn gặp lại((giống xem thể thao 24/7 quá))
    :devil: :devil: :devil: :devil:

2. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn pải tả chi tiết hơn tí nữa thì dễ bắt bệnh hơn. Có thể cá bạn bị lạ nước đó, cứ thong thả để yên vậy, cho ăn thiệt ít xem chúng có ăn ko, đừng cho hiều đồ vào dơ nước,nênthay 1/3 nước mới bỏ ít muối vào từ từ sẽ hết,mình cũng bị trường hợp này rùi. Chúc bạn may mắn.

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi mới mua cá bột về ko nên cho ăn đâu,đó là kinh nghiệm của mình vì mua cá bột về nó cần yên tĩnh để thích nghi với môi trường mới sang đến ngày hôm sau, mới bắt đầu thả cá mồi vào lúc đó cá sẽ dạng hơn và ko nên cho soi gương à nha!!!!!

4. XO NO1

XO NO1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cứ kiên nhẫn chờ coi đã, chắc nó còn đang lạ nc đóa; mấy ngày sau, bạn thử thả cá trâm vào, xem coi có tiến triển dc hok nha
    chúc bạn may mắn

5. lahancon

lahancon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chẳng sao cả, nó lạ chỗ lạ nước thôi mà, bác cứ từ từ cho nó ăn cũng được, cứ để cho nó đói rồi bỏ lăng quăng vô là tụi nó bụp hết à.

6. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ chắc cá mới vắt về nên chưa quen hồ lắm đó bạn ơi. Đôi khi cá cũng hay biến ăn đó bạn. Thử đổi đồ ăn xem sao!! Chúc may mắn !!!

7. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn thay 1/2 hồ nước, bỏ muối 1gr/1L nước, nâng nhiệt độ lên 32oC, nhớ cho sục oxy nhé(vừa phải, không cần mạnh). Nếu nhà bạn xài nước giếng nên mua thêm chai thử pH về tesh pH của nước có phù hợp hay không, pH tốt để nuôi cá 6.5-7.5.(trong hợp lọc nhớ bỏ 1 ít sang hô vụn phía dưới gòn lọc nhé). Thân