Các bạn nước ngoài đã biết AquaVN

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi tienbm, 14/2/05.

1. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,460
    Thông báo báo các bạn tin vui, từ cuộc thi AGA của Thành viên diễn đàn đến giao lưu với người bạn Bỉ rồi nay forum bạn ở Pháp đã biết đến diễn đàn và hiểu về cách chơi của VN đối với Cá và cây thuỷ sinh, thật vinh dự phải không các bạn. Xin cảm ơn Cuong đã chuyển tải thông tin đến các bạn Pháp, mong Cuong luôn là nhịp cầu chia sẻ niềm đam mê của những người yêu thích môn chơi nhiều công phu này.
    Xin phép cươòng cho tớ thông tin PM, suy nghĩ của Cường để Diễn đàn cùng biết:
    " Số là ở bên 4rum Pháp đang có 1 cuộc thi bể cây đẹp. Em đã tính là sẽ đại diện mấy anh để gơỉ vài bể VN lên dự thi.
    Sau khi bàn tính lại với ban tổ chức thì họ thấy là không nên vì các anh các anh không biết tiếng Pháp nên sẽ không tham dự thẳng và bình phẩm hoặc trao đổi kinh nghiệm bằng tiếng Pháp được.
    Họ đề nghị là thay vào đó sẽ tổ chức những bài phỏng vấn để mỗi người có thể giới thiệu bể của mình và cho những kinh nghiệm về cách chăm sóc bể

Anh nghĩ thế nào ?

Em đã có viết 1 bài để giới thiệu sơ sơ các bể, họ đều phục sát đất :
    Bài của Cường giới thiệu bể VN

http://www.forumaqua.com/xoops/html/module...forum=26#377665

"

Và suy nghĩ của tớ:

"Ha Ha quá hay, cường đã giúp cho các bạn hiểu và biết thêm về nghề chơi của người Việt. Anh nghĩ có lẽ chỉ cần qua giới thiệu của Cường để các bạn biết đã là vinh dự cho diễn đàn của VN rồi.
    Cường cứ thay mặt anh em gửi bài giới thiệu nhé. "

2. cuong

cuong Moderator

Thích đã nhận:
    417
    Mình xin dịch đại khái ý của những lời bình phẩm :

Họ đều rất thán phục kỹ thuật trong bể. Các bể được yêu thích nhất là của Lê Hải, Aquatichung và Vio_Tran. Họ thở phào khi thấy các bể sẽ không tham dự giải vì như vậy họ còn được một chút hy vọng để thắng. :D
    Họ rất mong chờ để xem các cuộc phỏng vấn để học hỏi thêm

Mình đã có ngoại giao thêm nên thay mặt anh Tiến gởi tặng cho anh webmaster forum Pháp 1 tấm lịch của Aqua

À, Sven, người bạn Bỉ, là 1 trong những giám khảo của cuộc thi bể cây đẹp này đó

3. vio_tran

vio_tran ^_^ HELLO Vio !!

Thích đã nhận:
    40
    Thật là hay ! :eek: Cảm ơn anh Cường ! :p

Cũng may tiếng Pháp em lắp vắp được vài chữ nên cũng hiểu được suy nghĩ của họ - một điều rất hay cho Aquavn chúng ta !

4. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    Rất cảm ơn Cường đã giới thiệu, chia sẻ thú chơi cây cá với các bạn Pháp. AQH đề nghị Cường chịu khó, tiếp tục làm phiên dịch Pháp- Việt- Pháp để trả lời các phỏng vấn, đáp lại tấm thịnh tình của các bạn nước ngoài, qua đó mọi người sẽ trao đổi, hiểu thêm về cách chơi và trình bày bể theo kịp trình độ chung với bạn bè các nước.