các bạn ơi, cứu bể cả nhà mình với!!!

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi khangabc, 8/4/12.

1. khangabc

khangabc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới mua vài con cá 3 đuôi về nuôi, sợ nó bị sock nước nên mình có đổ 1 gói Anti-Shock vào bể. Kết quả là sau 1 đêm, hồ nước đục ngầu luôn, trên bề mặt có các bọt khí nổi lền bền! không biết nước có bị sau không nữa, mình nên làm gì đây, ai tư vấn giúp mình với! Thân

2. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    có thể do bạn thổi o xi nên như z ah ......... bạn thay nước khác đi ... cho thuốc vào nhưng ít thôi ... để khoảng 30 phút cho thuốc tan hít gòy hãy thổi o xi vào .......

3. khangabc

khangabc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thử thay 20% nước thấy nước cũng trong trong trở lại nhưng vẫn còn đục, vấn không hết bọt nổi lền bền! mình có nên đổ gói men vi sinh Pha Lê vào không hả bạn? mấy con men vi sinh đó xử lý nước đục cũng ổn lắm

4. bitmut

bitmut Active Member

Thích đã nhận:
    7
    cá có đẻ trứng không bạn, chịu khó thay nước thôi, chứ men vi sinh cho vào có thể 2 ngày đầu còn đục hơn nữa

5. khangabc

khangabc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    có, mình để mấy cây rong giả vào, ngay mai nó đẻ đầy, phần lớn là bị ăn hết, nhưng còn mười mấy trứng còn dính lại vào mấy cây rong giả đó! huhu mình lây ra ấp rồi! mà bạn ơi cho mình hỏi cá vàng size 6 cm cho sinh sản được chưa hả bạn?

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Qua từng đó ngày rồi bạn không cần cho bất cứ thứ thuốc nào nữa.
    Bạn vớt những cây rong bám trứng ra, cho vào cái xô chứa đầy nước, để chỗ mát nhưng lại phải có anh nắng mặt trời chiếu vào, nhiệt độ nước phải luôn đàm bảo mát nhé, sủi nhẹ cho trứng nhanh nở.
    Cá vàng tùy vào giống cá và tuổi mới biết được nó sinh sản ở size bao nhiêu, nếu cá vàng thường thì size 6cm (thân cá) khoảng 6 tháng tuổi nó đẻ rồi.

7. khangabc

khangabc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    uh, cảm ơn bạn. cá vàng nó đẻ rồi thì khoảng bao lâu nữa nó mới có khả năng đẻ tiếp tục hả bạn

8. hungprox

hungprox Active Member

Thích đã nhận:
    14
    khoảng 6 đến 10 ngày bạn ơi..để ý khoảng 5h sáng thấy nó rượt nhau dữ dội là khoảng 7h sáng là bắt đầu đẻ à...chúc bạn thành công