các bạn ơi giúp mình với !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Rain_no.1, 28/9/07.

1. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình mới mua được em king nu hoang kim cương nhưng mình không biết cho nó ăn cái gì nữa mình nghe ngươi ta nói nói ăn loăng quoăng rất tốt nhưng mà hôm qua mình đi mua thì người ta nói là không có bán vậy mình biết cho nó ăn gì bây giờ ? cá bạn ơi chỉ dùm mình với nha , cám ơn các bạn trước nha !!!!

2. hoangtho117

hoangtho117 Banned

Thích đã nhận:
    0
    Nếu cá anh còn nhỏ thì cho nó ăn trùn chỉ, ít ai nuôi la hán mà cho ăn lăng quăng lắm.Tại nó dễ sinh muỗi.Còn nếu cá lớn anh cho nó ăn cá mồi con như: cá lóc , cá chép.v..v Còn chơi sang thì anh cho nó ăn dặm thêm JBL,Nouvo,Grand Summo để kích cá mau lên đầu

3. XquangproX

XquangproX Member

Thích đã nhận:
    0
    hoangtho117 nói sai rùi ,nếu cá còn nhỏ thì cho an lăng quăng xay tép,chứ ăn trùn chỉ rot châu chết , ăn lăng quăng+tép =>cá lớn nhanh như thổi,còn cái ổ mũi thì chịu thui.............biết sao giờ??????

4. XquangproX

XquangproX Member

Thích đã nhận:
    0
    còn kô có lăng quăng thì cho nó nhịn đói,hoặc cho ăn tép xay nhuyễn.........

5. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    cá mình nhỏ cỡ lóng tay út à nhưng mình nghe nói cá la hán cho ăn trùng chỉ sẽ bi mất châu mình nghe người bán hàng nói là cho ăn thức ăn viên loại top hàng của thái để khi lớn lên cá có châu sáng các ban thấy có đúng không ?

6. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    cá bạn còn nhỏ nên cho ăn bo bo .(có bán ở các tiệm cá mồi ) .ăn Top cũng làm cho châu cá sáng đẹp , nhưng phải kết hợp với thức ăn sống nữa .chúc bạn có dc cá đẹp .thân

7. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu là cá bột, thì ngày cho ăn 3 - 4 lần
    có loại thức ăn, thức ăn tươi (cá lóc nhí, tép bóc vỏ, ...), thức ăn khô (xo, JBL...)
    riêng buổi tối cho ăn thức ăn khô, còn những buổi khác cho ăn thức ăn tươi
    cứ thế cá lớn mau lắm, nhớ kèm thay nước thường xuyên

chúc bác có cá đẹp

8. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    ủa mà phải thay nươc thường xuyên hả mấy bạn mình tưởng là cách 3 ngày thay nước 1 lần chứ

9. minhthuc

minhthuc Member

Thích đã nhận:
    0
    ha chào bạn mình cũng mới mua giồng đó nè , nên cho nó an bo bo và top nhé , cá bạn lên đầu chưa con của mình lên đầu rồi có người trả 3t rồi đó , hình dáng nó châu nhiều, chữ điều đặt biệt màu của nó máu hồng !

10. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    chưa cá mình chưa lên đầu vì còn quá nhỏ chi mới bằng long tay út à . cá của bạn cỡ mấy ngón thì lên đầu vậy cho mình mình biết với nha ?