Các bạn thấy cá của mình ra sao?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Rongdo, 23/3/06.

1. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Đây là hình vài con cá ưng ý của mình, các bạn thấy sao?
    Con này là King RedCyno, nhìn màu sắc thì mình thấy giống king kamfa
    Con này là Rồng xanh đầu to, đặc biệt là có số 144 (9 nút) trên lưng, các bạn có thấy lạ không?
    Con này cũng là rồng xanh cùng cha mạ với con trên nhưng dáng bonsai (short body)

2. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    -Con đầu tiên thân hình thì ok nhưng chữ thì ít và không rõ.
    -Còn con rồng xanh thì u phải đặc biệt quan tâm đến màu sắc thì trong tương lai sẽ rất đẹp

3. nguyenyeu

nguyenyeu Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bác Rongdo,tháng trc em có bắt 1 con RedSyno hình như là chung bầy với con cá trên của bác luôn đó,nhưng sao mính nó ko đỏ gì hết,em có post lên cho anh em xem thì bảo là ko phải RedSyno,mà là 1 loại châu gì đó nên em hơi buồn 1 chút,tuy nhiên chỉ hơi thất vọng về giống thôi,chứ em nó thì OK,đầu mình gì đối với em lần đầu nuôi cá mà đc như thế là ok lắm rồi.Khi nào bác có super bighead thì PM hoặc post hình cho em xem nhé.

4. quangusa

quangusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đây là cá rồng đỏ (superred) mình nuôi được 2 năm đả lên mầu rất đẹp xin các bạn cho ý kiến và kinh nghiệm về cá rồng

5. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chào Thi cuối cung thì bạn cũng đã làm thành viên của aqua rồi,con redsyno của bạn chiến lắm sao nghe nói mới về 1 đợt cá mới đúng không ,cá có đầu to không nói để cho anh em biết mà tới mua ,

6. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình mới xem cá của bác THi xong...Nói thiệt thì red cyno gì mà giống cá Châu quá.Nhưng giá thì chênh lệch quá nhiều..con có đầu thì 550 ...còn con ko có đầu bé ti teo thì giá 300
    .Mà mấy con giá 550 thì quá ít...Giá thì ko hơn những tiệm bán cá bao nhiêu nếu ko nói là bằng giá nữa.Nói chung ngoài cái dáng shortbody ra thì ko có gì đặc biết cả.Bác nên giảm giá 1 chút cho anh em thì sẽ bán chạy hơn đó

7. cakieng

cakieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao cá của em bây giờ đen quá hồi hôm qua nguời nó vẫn đẹp mà sao hôm nay người nó đen qua còn nổi sọc nữa.Xin các bác chỉ em nên phải làm thế nào.Thanks

8. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bác con thứ nhất đẹp đó nhưng hơi mập thì phải . Chúc bác có cá đẹp

9. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Con thứ nhất là Châu Malai mà, red cyno thì nó nghiêng về con Red texas nhiều hơn, công nhận là nó đẹp, nhưng mập ú:laughing:

10. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo thông tin mới cập nhật thì ko phải red cyno mà là red chepno thì phải.Bro THi cho con nào con nấy ăn bụng ông óc thấy ớn luôn

11. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào các bạn,
    Mình xin đính chính lại là con đẹp ở trên không phải là giống red cyno mà là CHER CYNO, do anh mình chỉ nói miệng mà lại không phát âm chuẩn nên mình tưởng lầm là giống red cyno ngoài tiệm. Giống này thuộc bà con họ hàng với king kfa nnên châu đẹp và phủ khắp người nhưng lại có tỷ lệ lên đầu rất cao do cá cha mẹ ở nước ngoài tốt. Trong khi red cyno thì sớm muộn cũng sẽ lột sạch bách thành màu đỏ như dạng red tesax thì giống này hoàn toàn không lột. Còn về cái tên cá thì mình nghe sao nói vậy thôi chứ không có ý gạt ai hết, ai thấy cá đẹp thì lấy về chơi, vậy thôi.
    Mình bảo đảm giống này không phải châu Malay vì châu Malay châu thưa hơn và không sáng bằng, mà giống cũng cũ lắm rồi trong khi đây là giống mới mà.
    Theo mình biết thì giá cá của mình thuộc loai rẻ lắm rồi. Nếu không tin các bạn thử ra tiệm xem, họ sẽ tha hồ gán đủ thứ tên như king kfa,... nhưng cá thì xấu tệ hại mà giá thì toàn trên trời, nếu có cá có đầu như cá mình bán 500k thì giá ít nhất cũng phải 2 triệu lận, nhất là khi cá của mình còn nhỏ mà đầu đã nhú rõ rồi.
    Hiện tại cá đẹp mình đã bán hết, trong tuần sau mình sẽ tuyển về thêm vài em xuất sắc nữa, nếu anh em nào cần thì mình sẽ chia lại cũng được.

12. nguyenyeu

nguyenyeu Member

Thích đã nhận:
    0
    Nghe nói sắp tới bạn có giống Super Bighead đẹp lắm phải không??Khi nào có bạn nhớ thông báo sớm nhé,mấy lần mình cũng lên sớm nhưng những con đẹp đã có người bắt hết rồi:( .Chào.

13. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Bạn cho biết địa chỉ để anh em nào muốn mua thì đến nữa chứ

Mình là thành viên mới nên không biết địa chỉ của bạn. Bạn cho biết địa chỉ để anh em nào muốn mua thì đến nữa chứ ???

14. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao topic này trở thành topic buôn bán vậy.Các bác xuống mục mua bán mà đăng tin nha