Các bạn thử xem

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dungcaugo, 13/8/07.

1. dungcaugo

dungcaugo Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình bịt đầu phun oxy của lọc nước vào sau 1 ngày thấy nước trong hẳn lên lúc đầu cứ để cho nó phun ra mình thấy nước rất bẩn vi` 1 nửa nước dc hút lên con 1 nửa thi` theo đường phun oxy ra ngoài nhiều lúc phun lẫn vói phân cá làm nước rât dỏ

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Đúng rồi đừng xài đầu phun oxi của máy bơm : tạo dòng nước mạnh làm cá mệt, đục nước. Mà tốt nhất đừng mua loại đấy.

3. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Nếu k muốn nó phun oxy thì bịt chặt đầu dẫn khí lại hoặc cắm nó xuống nước còn vẫn nên để đầu phun nước vì dòng nước phun từ đó tạo thành dòng đối lưu để dẫn nước và chất thải từ xa máy bơm về máy.Bạn bịt lại nước trong thật nhưng chỉ được 1 hoặc 2 ngày thôi mình cũng đã làm thử rồi

4. phuongsg59

phuongsg59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì kiếm 1 nút đậy vừa cỡ đầu phun khí, trên nắp mình đục vài lỗ nhỏ cho khí phun ra nhưng nhẹ nhàng hơn,vừa làm nước trong hồ luân chuyển vừa hút được những cạn bã trong hồ ra làm nước sẽ trong hơn mà cá không bị mệt ( thường mình lấy nắp cây hồ khô có bán ở tiệm văn phòng phẩm,về lấy que nhọn hơ lửa châm vài lỗ trên nắp) các bạn thử làm xem nhé

5. dungcaugo

dungcaugo Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn

Cách của các bạn nói rất hợp lý mình sẽ thử từng cách 1 chúc các bạn vui vẻ nha

6. cuvip

cuvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thì bác cho nó phun nc' đi !! theo em thì em thấy fun oxi tốt cho cá hơn là phun nc'