Các Bạn Xem Giúp Là Cá La Hán Gì

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hoanganh, 25/5/06.

1. hoanganh

hoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Các Bạn Xem Giúp Là Cá La Hán Gì. Mình mua nó tại HN giá là 2 triẹu. Các bạn cho ý kiến nhé. Cám ơn nhiều.
    Ảnh của nó đây.

[IMGO]http://img53.imageshack.us/img53/8889/image8340mm.jpg[/IMGO]

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Cá đẹp nhưng giá 2t là hơi cao,đầu hơi nhưng vẩn còn yếu.Thế nó to cở nào?

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    con nầy mà hơi cao hả , nếu lớn là giá chấp nhận được còn khoản 4-5 ngón tay là mắc rồi đó bạn. Nhung mua để nuôi chơi thì bạn đừng quan tâm nhiều đến chuyện giá cả (chỉ quan tâm trước khi mua thôi), biết đâu vài tháng nữa đầu nó to như trái cam thì sao!!! Con đó tương đối đẹp đó bạn.

Last edited: 25/5/06
  4. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Con này là rồng đỏ,thân hình cân đối,càng nuôi càng đẹp.

5. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá này 2t thì cao quá,ở trong này giá chắc rẻ hơn nhiều

6. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Con này nhìn ko giống rồng lắm Pine ơi,hai hàng chữ nhìn hơi thưa,KKK thấy nó giống ZZ đời đầu(mặt vàng),haha,nhưng dù là con gì,mặc,thích là được rồi.

7. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo như mình thấy thì cá của bác là châu rồng nhưng màu sắc thì hơi tệ,châu thì khỏi nói rùi rất nhiều,nhưng mà giá của bác thì hơi cao 1 tí nhưng mà cũng được rùi,bạn cần chăm sóc màu mè cho nó nghen,thêm tí màu trên người nữa là cá của bác ok lắm nha.chúc bạn thành công!

8. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Em này rồng châu. mặt vàng, châu nhiều, vậy là đẹp rồi. ở HN hoặc ở mấy tỉnh khác giá cả mắc hơn ở TP HCM là đúng rồi các bác ơi. Cơ bản mình thích thì cứ chơi thôi.

9. hoanganh

Thích đã nhận:
    266
    Có người ở mạng Việt Linh bảo mình đây là cá Chân Châu Kim Hầu Tử. Mình chẳng biết loại Chân Châu Kim Hầu Tử là loại gì nghe cứ như Trung Quốc ấy. Bạn nào biết chỉ dùm nhé vì mình nuôi mà người khác hỏi cũng chả biết nói là cá gì. Cám ơn trước nhé.

10. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Con này mà 2tr thì ko phải cắt mà cưa bằng cưa máy. Nếu em ko lầm thì con này là châu rồng tại vì em cũng có 1 con mặt vàng như vậy nè (90k), nó đang lên đầu cũng đẹp lắm.
    Giống này dành cho nhà nghèo như em chơi thui, bác mua 2tr thì mắc kinh khủng con này mà Sè Gòn thi 500- 800k là cùng .

11. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Theo mình thì đây là em Kim mã lưu. Ở ngoài Han cá la hán đắt lắm đó các bạn ạ. Nếu như con cá ở trên giá 2 triệu thì chắc chỉ cỡ 3 - 4 ngón là cùng.
    Con này đẹp đó chứ. Đầu to, mầu đều, châu cũng đều nhưng thưa và hơi ít mà kim mã lưu thì rất nhiều châu.
    Đầu vàng chắc là do kỹ thuật chụp ảnh ???
    Thân.

12. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    cá bên HN đắt thât nếu mà bên này với giá 2 triêu mình có thể mua được 1 em kingkamfa chính cống đầu bự châu đều thân hình cân đối đầu tròn như quả banh .Nhưng mà có con cá như vậy la đẹp rui .Chúc ban có con cá đẹp

13. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này không phải la KML, Châu rồng hoặc rồng xanh, 2tr là giá quá cao, Giá "chém bay đầu" không phải cưa đầu đâu! Dù gì cũng đã mua rồi, bạn đừng để ý đến giá nữa, miễn bạn thích là OK rồi! Cố gắng nuôi cho nó phát triển hơn nhé!

14. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    con cá giá đó nếu ở HCM thì là quá cao. mình bán con RED MALAI châu sáng chỉ giá 350k vậy mà còn bị chê giá cao đấy[​IMG]nhưng vì phí vận chuyển có thể phải cao như vậy bạn cố gắn chăm sóc biết đâu con cá đó lớn lên đẹp lại bán được giá gấp 10 lần

15. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Theo mình nghĩ giá con cá của bạn chừng 1t2 là cùng, mà mình thấy bạn có qua bên trang cá cảnh của netcenter để hỏi phải không?

16. meo con

meo con Member

Thích đã nhận:
    0
    con này chắc cũng to bằng bàn tay bác nhĩ,ko thể nào là rồng đỏ rồi,cá này cũng có thể xem là đẹp rồi đấy bác ơi,tuy nhiên đầu cá hơi yếu,khi nào có dịp vào tp hcm bác sẽ thấy,cá rẽ hơn nhiều lắm,mà bác nên mở đèn thường xuyên cho cá nhé,màu nhạt quá nhìn cá yếu ớt lắm,hồi trước em cũng có 1 tên giống giống như vậy,nghe người ta nói là châu mặt khỉ,em cũng ko bít có đúng ko nữa,cỡ 4 ngón tay,màu đỏ hơn đầu tròn,to hơn mà e bán đc 1tr3 thôi à,mà ngày xưa cá đắt tiền và dễ bán hơn bi giờ nhiều,giá cũng ngon hơn!

17. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Nếu ở HN thì em này cũng ổn đấy, hơi mắc tí ti thui. Bạn hoanganh mua em này ở hàng cá nào vậy? Tui nghĩ em này là rainbow dragon :D

18. ngochienDL

ngochienDL Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới bán chú như thế bự bằng 4 ngón châu nhiều và sáng <châu leo đầu> mà giá có 1tr nếu em biết bác mua thì em để lại cho.nhưng mà cá of bác cũng ngon đấy.

19. hoanganh

Thích đã nhận:
    266
    To: nttuan và các bạn!
    Mình mua em này ở hàng cá cảnh của Cô Lương ở phố Phạm Ngọc Thạch phường Trung Tự quân Đống Đa ( gần đồn công an phường Trung tự). Ở đáy có 2 hàng cá cảnh. Nghe nói là con cá này chuyển từ Sài Gòn ra, mình nghĩ vì thế nên đắt hơn ở Sài Gòn. Lần trước mình đi Sài Gòn định mua cá để mang ra Hà nội chơi nhưng đi máy bay họ không cho xách cá theo; đi tàu 3 ngày thì sợ cá teo mất. Các bạn ở Sài Gòn có cách nào chuyển ra không mách nước cho mình với. Tháng sau mình lại vào Sài Gòn công tác mà. Cám ơn trước nhé.

20. longoc0505

longoc0505 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chú này đầu cũng to dấy chứ, lần Tết về nhà em đi ngang chợ Mơ làm vài cây Ráy thấy có chú La hán to bằng bàn tay xấu hơn con này nhiều hỏi chơi chủ hiệu quát tới 4ch =)) :eek: .
    to ngochienDL: Cá của bác đầu nhỏ hơn chú này nhiều mà:D .