các bạn xem hộ mình nha!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi La Han Rong, 28/5/07.

1. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này mình mới mua,nuôi được 1 tháng rồi.Lúc mới mua về thì kô có chút gì gọi là đầu hết đó!Mình cho hắn ăn X.O,JBL và tép.Bây giờ đầu hắn mới phát triển lận.Mình kô bít hắn tên gì,mong các pro chỉ giúp mình nhé!À,mà người ta nói cá này là cá nhập đó....
    Chúc các bạn vui vẻ.Thân!!!:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

2. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hình như bạn cho nó ăn hơi béo đó vì mình thấy nó hơi mập,đừng cho ăn nhìu ko lên đầu đâu,còn đầu kiểu này thì chắc theo mình đoán là đầu xương rùi :)

3. La Han Rong

Thích đã nhận:
    0
    vậy hả bạn!cám ơn bạn nha.................à nè sao kô cho mình bít luôn nó tên là gì?có giá trị kô?Nếu định giá thì được bao nhiu hả ban?
    Thân!!!!!!!!!!

4. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này nhìn cũng tương đối ok,đầu thì đầu xương đó,nhìn kô giống cá nhập lắm bạn nhưng mình cũng ko chắc 100% đâu. màu cá khá đẹp,nước hồ nhà bạn hơi dơ đó nha,thay nước thường hơn di bạn ơi. con này minh nghĩ là Kim Cương đỏ.chúc vui vẻ

5. huyenchan

huyenchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tui ko nghĩ no' la đầu xương đâu bạn ơi!

6. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này đầu xương thì chưa chắc đâu,nhưng nhìn cá bạn chắc cũng cỡ hơn 4 ngón rồi đúng ko?cá lớn vậy mà đầu thế này chắc ko ngon đc đâu,giá trị con cá cũng thấp theo :( :(

7. La Han Rong

Thích đã nhận:
    0
    À...kô phải nước dơ đâu bạn ơi.....tại vì chụp = dtdd nên chất lượng ảnh kém đó!Hay la để mình pót lại tấm khác rùi các bạn xem giúp mình nhé.Cám ơn các bạn kietnguyen,nhoc-mos,cogaixudua nhìu nhen.Thân!!!!!!!!!!

8. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Con này mình đoán là Rồng Đỏ đó,tuy là giống cũ nhưng vẫn tồn tại hơn con Khỉ Đỏ hix,bây giờ mình muốn tìm 1 chú Khỉ bột để nuôi thì cứ như là mò kim đáy bể :(

9. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cỡ con này thì là rồng đỏ chứ kô hơn, ah` wên, nếu hơn thì đó là cá chép đột biến, tui thấy giá dưới 600k

10. La Han Rong

Thích đã nhận:
    0
    mà sao bi giờ mình thấy nó mới bắt đầu lên đầu lận??Mình cho nó ăn thức ăn lên đầu nhiều hơn là ăn tép nữa............

11. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Có 1 số con khi còn nhỏ thì chả có gì nhưng khi to khoãng 3 tới 4 ngón thì đầu mới phát triển...nhưng đa số loại này hiếm khi có con đầu to khủng bố được...chỉ u lên thường thôi....

12. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đôi lúc cũng có con to gần bằng bàn tay vẫn chưa có đầu nhưng nuôi tiếp một thời gian cũng ra đầu khủng lun đó bạn à,nhung đúng như bạn Sơn Q4 nói,loại này rất hiếm,có lẻ đột biến chăng!!

13. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thật ra lâu nay mọi người đều có wan niệm cá mà cỡ 3 ngón ko có đầu thì ko nên nuôi, tuy có thể càng lớn thì cá sẽ phát triển hơn (đúng theo qui luật tự nhiên hen)nhưng cá la hán mình nuôi nhốt thì tất nhiên nó phải phát triển nhanh hơn rùi, mình cũng đã thấy có con la hán to bằng 2 bàn tay đó, con đó thì đầu khỏi chê, bạn cứ nghĩ cái đầu gối mình gắn lêncon cá thì sẽ tưởng tượng ra, nhưng nuôi như thế thì đòi hỏi phải rất kiên nhẫn và có điều kiện lắm,vài dòng góp ý xin mấy bác chỉ giáo

14. La Han Rong

Thích đã nhận:
    0
    Nghe các bạn nói vậy mà mình mừng lắm lắm,mới vừa định bỏ nó để nuôi em khác....mà thui được rùi...mình sẽ cố gắng tiếp tục theo đuổi em này....nó lớn = bàn tay mình rồi.Còn nếu nuôi nó lớn bằng 2 bàn tay mà đầu kô to khủng thì mình sẽ "ướp muối" nó luôn.Xin cảm ơn các bạn nhiều,nhiều lém!!!

Có anh em nào ở gần huyện Hóc Môn,tp.hcm kô?Vì mình bi giờ chưa bít chính xác tên cá LH của mình là tên gì nữa.....huhuhu......anh em nào ở gần đây thì giúp mình với....................huhuhuhu.........

15. La Han Rong

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi cái này nè

cá hỏa long có phải là rồng đỏ kô?tất cả cá LH rồng đỏ đều là đầu xương hết à?Cá mình post lên nè:sao nửa thân sau của nó có màu vàng vậy?mà nó có châu chạy khắp người luôn đó!!Ai wa xem củng nói là cá có dàn áo đẹp hết.............các bạn xem lại dùm mình nhen......mình kô tin nó là rồng đỏ đâu~X( ~X( !!!
    ;) cám ơn các bạn đã xem bài!!!

16. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Nếu màu sắc của hình giống cá ngoài đời thì mình nghĩ là kim cương đỏ

17. lahadeptrai

lahadeptrai Banned

Thích đã nhận:
    0
    con này kim cương đỏ, đầu ko phải dầu xương đâu. chỉ tội hơi nhỏ thôi,

18. La Han Rong

Thích đã nhận:
    0
    nó lớn bằng bàn tay rối đó bạn ơi..........Hồi tháng trước mới bắt nó về thì đầu nó láng o à....mình nuôi ép đầu nó lên thì lên được nhiu đó đó....mừng quá nhưng lại kô bít nó chính xác là giống gì nữa.......bùn quá di à...........huhuhu......khỗ quá đi!

19. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    con này chắc cá mới nhập.mới quá nên chưa được đặt tên.KHông sao.thôi bạn tự đặt tên nó hỏa long nghe cũng oách lắm chứ. cá mình. mình tự đặt tên gì cũng được mà.

20. huyenchan

huyenchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn đừng bỏ nó tội lắm từ từ rồi nó lên.Nó như đứa mồ côi vậy đó tội ghê:crying: