Các bạn xem hộ tôi con cá

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi NhanPham, 8/12/07.

1. NhanPham

NhanPham New Member

Thích đã nhận:
    0
    Biết forum này lâu lắm rồi ,tuần trước mới nhờ ông bạn mua cho con cá rồng ,đợi cả tuần mới có cá ,tranh thủ chụp vài tấm ,nhờ các bạn nhận xét giúp ,tiện thể cho tôi hỏi tôi thả trong hồ 1m70 có được không vì mình thấy nó to quá ,mà con cá bé quá cho nó ăn gì cho nó lên màu nhanh vậy các bạn ,bạn nào có nuôi qua chỉ cho tôi với
    Cám ơn rất nhiều

2. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ac ac ! hic ! cá gì vậy nè :D nhìn mê quá , bác mua được con này là nhất đấy , ở VN cũng không nhiều người có quá bối đầu vàng đâu :D

3. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em siêu chân dài này chắc cũng thuộc dạng chân dài tận mang tai ấy,khiếp quá,diễn đàn dạo này ai cũng rước đầu vàng về,kinh dị quá:eek:

4. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    con này ko phải hạng vừa đâu ... đầu vàng 4 số 9 đó ... vảy leo ghê khiếp ... chắc thuộc hàng siêu mẫu chân dài roài

5. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chúc mừng cá đẹp quá.Chưa có kinh nghiệm mà bạn rước hàng TOP MODEL náy thì thật là đáng nễ.Hồ 1m7 là vừa đủ cho em nó rồi.Bạn cứ cho nó ăn uống bình thường như các em rồng khác trên mạng mà các anh em có đề cập ở các topic trước.Bản thân em nó là giống xuất sắc thì đến khi trưởng thành chắc chắn sẽ đẹp rực rỡ thôi.

6. crazyguys001

crazyguys001 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    con cá đó mà lớn lên thì giống cục vàng di động vậy.Chúc mừng bạn có cá đẹp.............

7. Duc ca rong

Duc ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chắc bác lại nói dối rồi

ối trời ơi chưa nuôi lần nào mà đã nuôi ngay hàng khủng...kính nể kính nể.....Thế mới xứng danh "con rồng cháu tiên" chứ.......>Mà em này chụp ảnh trong chậu hay trong bể vậy.Nếu mà chụp ở chậu thì ngợ phết hi hi

8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    éc chơi chim nhưng đá qua cá rồng tí ,truớc nhà nuôi 1 đôi nhưng nó thế nào ý dài to nhưng chẳng có mầu mè gì chán mang cho nó to đến thuộc loại đại cụ mà nuôi hơn 3 năm chán ngán hay không thuộc mấy con này .con này bé tí mà nhìn đẹp nhể ^____^ nhiêu USD vậy thấy ai cũng nói là hàng khủng

9. Baolongnhi

Baolongnhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em này tệ lắm cùng 1200usd bác nhỉ???????????????????????????????????????

10. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    golden head sao có giá này được ít nhắt cũng phải gấp 4 lần cái giá 1200 ấy:)

11. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hic, có phải anh đang khoe của không? :D Định cho bọn tôi thèm chết à.
    Nói chơi thôi, cái này chắc là cross back Quá Bối Đầu Vàng, không còn gì để bàn. Nuôi hồ 1m7 là lý tưởng rồi, (rộng 1 tí, không cần chiều sâu), còn nhỏ cho ăn cá mồi nhỏ, lớn lên ăn xen kẽ thằn lằn, gián, thỉnh thoảng mua rết cho nó ăn nhưng ít thôi, chủ yếu là cho nó ăn mồi sống cá nổi tầng mặt như 7 màu, chép, lìm kìm nhỏ để nó nhìn lên nhiều 1 tí.;)
    Nhưng mà hình như con này theo hình chụp thì nó chừng mười mấy cm mà đã vàng rực như vầy chắc k cần cho ăn màu nhiều vì lớn lên nữa dễ bị sậm màu. Mấy dân chơi cá rồng nói vậy đó, còn nhỏ màu nhạt thì lớn sẽ trổ đậm lên. Nếu đã dát vàng sẵn chắc cho ăn là đủ k cần "bơm màu".

12. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    é,cho hỏi vẩy leo cao là như nào thế???em quá bối đầu vàng này thì nhất họ cá rồng rồi còn gì...

13. NhanPham

NhanPham New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn đã khen tặng ,tôi gửi thêm tấm ảnh nữa của nó ,mong các bạn cho thêm nhật xét ,tôi cho nó ăn cái gì để no mau lớn và nổi màu vậy các bạn ,tôi có nghe 1 người bạn bảo cho ăn con rết

14. NguyenDuc

NguyenDuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tôi không biết các bạn nghĩ thế nào về 2 tấm ảnh ở trên.Cá nhân tôi thì cho rằng đây là ảnh lấy ở trên mạng.Bạn NhanPham có thể cho anh em xem thêm vài tấm ảnh nữa chụp ngang e này được không?Để anh em được mở rộng tầm mắt.Nếu được như vậy thì tôi mới có thể tin con cá trên thật sự là của bạn.Và cũng xin nói nếu bạn đang sở hữu em này thì thật đáng mặt anh tài lắm lắm.Xin chúc mừng...chúc mừng...

15. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Cũng như nguyenDuc, mình cũng mong bạn cho xem vài kiểu nữa chụp các góc độ, có như thế thì còn gì bằng:blushing:

16. NhanPham

NhanPham New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ok ! ,vài hôm nữa tôi sẽ gởi ảnh mới cho các bạn ,mấy tấm này là bạn tôi chụp đưa cho tôi ,tôi chụp không đẹp như thế này đâu

17. Duc ca rong

Duc ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình cũng có cùng suy nghĩ như nguyen duc,nếu bạn sở hữu đc em này thì quả thực VN ko có nhiều người có đc như vậy đâu.Nếu ko phải của bạn thì cũng chả sao vì giúp a e trên 4r đc chiêm ngưỡng chú cá mà ai cũng thầm mơ ước.Nhưng nếu là của bạn thật thì càng mừng vì VN mình càng ngày càng có nhiều người sở hữu đc những em rồng đẹp nhất thế giới.Việt Nam chơi cá rồng vô địch

18. echipvn

echipvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    spam tí. bác nuôi hồ 1m7 mà e nhìn chẳng ra. nhìn như là nó đang trong thau vậy. con rồng cỡ này mà bác cứ bắt ra bắt vô chụp hình quài thì ... e chẳng biết nói sao nữa, đại khái là bác ko sợ nó nhát ah. hay là ảnh trên net chỉ có mấy kỉu chụp con này trong thau thôi. e nói vậy chắc mọi người hiểu. thanks

19. bibiLam

bibiLam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nhìn phát thèm quá, dù mới chơi cá rồng nhưng nhìn con này chắc về đem con kim long úc nhà mình đi chiên xù cho roài :(

20. danghoc

danghoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có lẽ em cũng đã nhìn thấy con này trên trang Aqua... hình như là của trại nào đấy~X( ~X(
    Wá đẹp.