các bị bệnh mà không rõ bệnh gì...cần giúp đỡ!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi vulong_91, 9/8/08.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    cá của mình tháng trước vẫn rất sung đầu rất to đột nhiên biếng ăn và bây giờ thì không chịu ăn gì cả người ốm nhom đầu mất hẳn, hoàn toàn không bị nấm hay đi phân trắng cả các anh em giúp mình tìm cách chữa trị nha! chân thành cảm ơn

2. NGO QUYNH ANH

NGO QUYNH ANH Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn xác nhận chú cá ko bị bệnh gì hêt thì theo mình bạn nên xem lại nguồn nức xem......99% cá bị bệnh hay bỏ ăn và nhiều thứ khác đều là do chất lượng nước bị ô nhiễm và ảnh hưởng tới cá thôi bạn àh....chúc cá bạn sớm trở lại phong độ

3. williamkent

williamkent Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cũng khó đoán bệnh lắm bạn ah. Bạn post ảnh lên cho mọi người xem. Cũng có thể do nguồn nước như Ngo Quynh Anh đã nói đó. H bạn thay nước cho em nó, tạm thời ngưng cho ăn nên bổ sung vitamin. Mua ngoài tiệm đó, lọ vitamin Azoo hay Strong cũng khá tốt. Chúc thành công!

4. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cá bị bệnh đường ruột rồi nên đi phân trắng, bây giờ ngưng cho ăn thức ăn sống, bớt nước ra 1/3 tăng nhiệt lên 32 độ, cho thuốc Metrodiazone vào 1 viên/20 lít nước, vài hôm sẽ hết

5. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    tiếc thật đấy các bác ạ cá của em die mất rồi. Vấn đề do nước nhất định là ko phải là do nước vì chú cá nuôi cùng hồ rất sung và khỏe mạnh ăn rất nhiều còn chú kế bên thi ngược lại hẳn ốm tong ốm teo chỉ còn xương ko thôi và đã chết rồi.

6. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bệnh này cũng dễ nhận biết được là em nó bị cái gì đó trong bụng rồi chắc chắn 100% luôn nhẹ thì ngâm thuốc là hết nặng thì rất khó chửa thôi thì rút kinh nghiệm lần này nhé