các bồ giúp đỡ tui với!!!!!!!!!!!!!!!thx

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lyxuongdat, 12/11/07.

1. lyxuongdat

lyxuongdat Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm wa khi đang ngon giấc,bỗng nhiên thấy ngoài chổ hồ cá nó xẹt điện,nhìn từ trong phòng ra như đang sấm chớp,giật mình chạy ra xem,1 cảnh tượng kinh hoàng,thấy tui kể giống fim ko,^^,nhưng bùn,con cá quậy wá,nó làm rớt cái hộp lọc 7 tấc và bể kiếng trên hồ hết,cũng hên em nó ko bị đè chết.làm fun nước ngập nhà T_T.cuối cùng em nó đã bị thương ở đầu,bây h thấy đầu em nó tét một vết thương cũng kha khá lớn,cho hỏi cá em có thể lành lại ko hay là nó sẽ đi về nơi..............T_T,cám ơn các bạn đã wan tâm.thx

2. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lành chứ bạn , nhưng nó sẽ để lại sẹo , bạn cần bỏ 1 lượng muối nhất định vào hồ ( nhiều hơn lúc trước 1 ít ) tăng nhiệt độ 30-31c , tránh cho cá bị nhiễm khuẩn , vi trùng

3. davie2557

davie2557 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lành mà, yên tâm đê...e.ê..., không sao đâu. cá mình toét đầu mà còn lành nữa là.

4. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    có thể bỏ vô hồ 1 viên kháng sinh cho em nó mau lành
    đừng cho ăn thịt bò nhe bị ...thẹo lồi đoá.....hehe xì pam 1 tý
    bạn cứ vô tư đi em nó không sao đâu... cá mình bị toác đầu sâu cả 1 cm dài 4cm mà còn hông chết nữa mà

5. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em nó có sẹo cho nhìn giang hồ tí ,hehe, bỏ muối hột nhìu vào là bảo đảm lành nhanh thôi