Các bro cho hỏi về ròng ròng cho LA HÁN ăn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi batuocbongdem, 26/12/05.

1. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con Châu MÃ LAi của mình mới nuôi dc 2 tuần thôi...đã lên màu đỏ rực,châu nổi khắp người,đầu thì mới nhú lên thôi(chắc nó khoãng 1thang tuổi) .Mình thường xuyên cho nó ăn tép,cá trâm...lâu lâu cho ăn thức an khô loại rẻ tiền.Mấy hôm rày mua ròng ròng cho nó ăn...thì thấy nó ko còn đỏ như trước nữa mà đỏ xem lẩn đen.Vây dưới,đuôi đều xuất hiện những vệt đen,dưới mang cá...ngay cái bụng cũng thấy màu đen xen lẫn màu đỏ.Khi ăn xong khoãng 1 tiếng thì mất mảu đen.Ko biết có nên cho ăn ròng ròng tiếp tục ko vậy các bạn,tại nghe nói ăn ròng ròng mau lớn hơn.Thanks

2. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    mình nghe nói cho an lòng ròng cá bị đen, không biết cá mấy bác thế nào chứ cá mình bị đen thiệt. cho ăn tép la ok rui.

3. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn hãy cho ăn 2 ngày cá và 1 ngày tép. mỗi lần cho ăn 1 chút thôi nhưng cho ăn nhiều lần như vậy cá sẽ sung hơn

4. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn cho nó ăn như trước đi cá em cũng ăn như vậy nên màu đẹp lém

5. hoangvuvnn

hoangvuvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cho ăn ròng ròng nó đen thui luôn đó, stop lại đi. Hình như cách đây 2 tháng có một bài nói về vấn đề này, bác thử lục lại trong phần tổng hợp của bác Chaulahan xem. Còn mình thì dạo này cho cục cưng ăn toàn thức ăn khô (JBL, Grand Sumo, Red Sumo), kèm thêm tép hoặc vài em cá xiêm cho nó xung (mỗi ngày một em), thấy tình hình khả quan lắm.