các bro co thích khuyên hàng độc kô

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi hoanghiepvn, 28/5/08.

1. hoanghiepvn

hoanghiepvn Active Member

Thích đã nhận:
    10
    làm chim đổi màu một cách hiểu quả mà lại nhìn rất độc hehehe một cách đơn giản, thử nghiệm nhé các bro . Cho CK vào phòng có ánh sáng lờ mờ như phòng rửa ảnh á là tốt nhất chỉ đủ ánh sáng cho CK ăn và nhai cơm nguội ra cho CK ăn nhé + ít cám cò đảm bảo khoang 1 tháng :)) CK của các bro đôi màu như khiếu mun :)) và rất giống bạc má , tốt nhất là bắt khuyên tơ hiểu quả sẽ cao hơn ........... :)) chúc các bro thành công :)

2. chim_chich

chim_chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    sặc bạn làm thử chưa mà xui dại anh em thế, nếu làm rồi thì post hình lên mới tin đc, ai mà làm theo bạn chim nó thành "thực vật" mất :))

Last edited by a moderator: 28/5/08
  3. hoanghiepvn

Thích đã nhận:
    10
    :) bạn kô tin hả bỏ ra 10k kiếm một con K mộc làm thử đi sẽ rõ mà

4. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Bác này có năng khiếu tưởng tượng thật . Chắc mấy con khuyên nuôi càphê đèn mờ thì thành khuyên Hồng hết

5. hoanghiepvn

Thích đã nhận:
    10
    Bác khoenkhoen kô làm thư sao biết được hả bác Bác làm thử đi chỉ cho k an cơm nguội + ít cám cò để vào phòng tối . khoảng chưa đầy một tháng sẽ rõ thôi mà .

6. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Làm khuyên bay màu có nhiều cách lắm cách của bác hoanghiepvn thì em chưa thấy bao giờ vì nếu để chim mất màu chỉ cần cho ăn không đủ chất là chim sẽ bay màu nuôi như vậy lâu lắm

7. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    có lẽ bác làm một mình đi, "độc" mà đày đọa con chim như vậy thì kể ra hơi bất nhân đấyb-(. hay bác thử cho nó ăn phẩm màu luôn đi xem nó có ra được màu đỏ hay màu tím gì không:rolleyes::D!!!

8. chim viet

chim viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    pó tay luôn,tốt nhất ra hỏi mấy ông bán chim rong em thấy chim họ lắm mầu lăm đỡ phải mất công

9. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    màu do con người tạo ra làm sao bằng màu do thiên nhiên tạo ra, bạn làm như thế rồi nuôi mãi thì khuyên nó cũng hết màu thôi. mua lọ phẩm màu về mà tô xanh dỏ tím vàng, hoặc là cầu kỳ hơn là mua lông yến cắm vào cho nó giống mơ.