các bro giúp em tí nhé.

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi hAmStErvIp, 9/2/08.

1. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    em mua hamster ở Hà Nội[panda] , nên chắc nó cũng quen với khí hậu ở đây . Nhưng 1 điều lạ là hôm nay , ko hiểu vì sao nó chạy bánh wheels liên tục [ em nói liên tục là tầm 30 phút đó ] . Có 1 số lí do em nêu lên đây , xin các bro , ss giúp em xem có phải ko :
    - hôm nay nhà em mời khách đến chơi [ rất nhiều khách , và cũng nghịch hamster của em :(( ]
    - Nó cần 1 con chuột khác giới để làm bạn [ em nghĩ nó bùn mới chạy wheels , bt nó chạy ít lắm ]
    => các bác xem 2 lí do trên có đúng ko? và tại sao ^_^"
    => các bác hướng dẫn em cách giải quyết với nhé [ vì từ lúc đó đến giờ , nó dữ lắm , ko cho em bế luôn?] =((

2. David Phuong

David Phuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nó chạy vòng chạy liên tục là tốt vì nó sẽ cảm thấy thoải mái, năng động, ấm áp. Vận động thường xuyên chỉ có lợi mà thôi, đấy cũng là 1 cách giúp nó thấy yên ổn hơn khi liên tục phải sống quanh quẩn trong 1 cái lồng nhỏ. Một ngày trung bình chuột hamster phải chạy tới 3km cơ mà. Nếu nó ít chạy, ủ rũ thì mới gọi là đáng lo ngại vì nó sợ, bị stress và ốm.

3. kazaam

kazaam Member

Thích đã nhận:
    0
    panda của em cũng mua trên hà nội nhưng nó lại chết. có phải vì mấy hôm trước rét quá hay do ăn uống có vấn đề .mà con panda còn lại của em toàn ăn hướng dương thôi ,nó không chịu ăn thức ăn khắc ,không biết có thiếu chât không nưã.

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Chắc có nhiều người tới coi nên nó khoái,nên chạy vậy thôi,mà ngoài HN giờ cũng lạnh,chạy cho nóng người,càng tốt chứ sao

5. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn DAVID PHƯƠNG và các bro ... [ cho em hỏi nhỏ nick Y!M anh DP là gì để em add nói chuyện , tiện thể hỏi 1 chút về sinh sản cho hamster ;) ]

con của mình cũng ăn hạt hướng dương mà , sao lại chết được . Mình nghĩ chỉ có rét quá nó mới chết thôi [ lần sau nhớ lót cả vải vào lồng + mùn cưa cho nó ấm ]
    còn thì bạn mua thức ăn 40k - 50k ở HN đúng ko ? ....... con của mình ăn thức ăn đó [ hình như của pethouse] , cái gói đó có đủ các hạt cho hamster mà , chỉ thiếu rau , quả mình tự mua thôi [ lần sau cẩn thận nhé , mùng 4 tết rồi mà HN vẫn lạnh lắm ]

à quên nữa bạn trộn đều thức ăn cho nó là nó ăn mà , panda khỏe lắm - nhân tiện hỏi bạn mua ở đâu trong HN :)

Last edited by a moderator: 11/2/08