Các bro tư vấn giúp với.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi pires07, 5/5/11.

1. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    có thằng em dưới quê gọi đt lên, nói có con gà ô que đá hay lắm... ăn 10 độ rùi(dưới quê đá vườn, một độ 1 chai, 2 chai gì đó chơi thui.) nó nói con này để dưới đó đá uổng quá.
    gà 2,3kg nhưng lông hình như 2,5kg
    ba độ đầu tiên nó đá cùng một buổi, 1 con gà cùng trạng, ăn dàn nạp, chồng độ 1 con thua 1 chấm, ăn tiếp, chồng độ tiếp con hơn 1 chấm, trận này hòa.
    dưới quê tuần nào tụi nó cũng ôm gà đi đá, h ăn lên 10 độ rùi.

mình mún nhờ mấy bro giúp đỡ các vấn đề sau:
    1. mình tính bắt về đổ mái, nhưng gà này tụi nó cũng mua lại ko rõ nguồn gốc, ko biết có nên bắt về đổ mái ko?
    2. gà dưới quê đá chắc toàn gà phá lấu nên thắng nhiều... nhưng mà thắng 10 độ chắc cũng có chút tài năng các bro nhỉ?
    3. gà ô que, có đứa nói là gà xanh.. con này mạng gì vậy mấy bro?
    4. nó ăn 10 độ dưới quê rùi, có khi nào lên đây nó trả độ ko?! ăn độ nhỏ trả độ lớn mới đau chứ. :( (mình chỉ hỏi phòng thui chứ ko đá)
    5. h ai cũng đổ gà mỹ, gà lai... mình chỉ nuôi kiểng hay cho tặng bạn bè thui nhưng mà cũng theo phong trào đổ gà mỹ... có nên đổ gà Việt rặc ko nhỉ?!

cuối tuần này nếu như mình về quê đc, sẽ chụp hình chi tiết cho các bro coi.

cocbc thích bài này.
  2. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    1. mình tính bắt về đổ mái, nhưng gà này tụi nó cũng mua lại ko rõ nguồn gốc, ko biết có nên bắt về đổ mái ko?
    => nguồn gốc gì đây, ăn thua là nó có hay hay không thôi. Thế chú em không muốn tự tay mình tạo ra một nguồn gốc gà mới mang tên "Pires"?
    2. gà dưới quê đá chắc toàn gà phá lấu nên thắng nhiều... nhưng mà thắng 10 độ chắc cũng có chút tài năng các bro nhỉ?
    => Đương nhiên!
    3. gà ô que, có đứa nói là gà xanh.. con này mạng gì vậy mấy bro?
    => Gà xanh là anh gà điều.
    4. nó ăn 10 độ dưới quê rùi, có khi nào lên đây nó trả độ ko?! ăn độ nhỏ trả độ lớn mới đau chứ. :( (mình chỉ hỏi phòng thui chứ ko đá)
    => Cũng tùy, đụng gà dữ thì nó thua chắc, và ngược lại.
    5. h ai cũng đổ gà mỹ, gà lai... mình chỉ nuôi kiểng hay cho tặng bạn bè thui nhưng mà cũng theo phong trào đổ gà mỹ... có nên đổ gà Việt rặc ko nhỉ?!
    => Tùy sở thích, "đừng thấy người ăn khoai cũng vác mai đi đào".
    cuối tuần này nếu như mình về quê đc, sẽ chụp hình chi tiết cho các bro coi.[/QUOTE]
    => Chụp lên cho anh em xem cho vui.
    Trưa nay rảnh nên giỡn tý, chứ gà ăn 10 độ thì làm gì làm vẫn là gà hay (đừng quên coi lại giá cả nhé).

3. pires07

Thích đã nhận:
    910
    thanks thong82 nhiều, thằng em mới gọi đt lên, nó vừa ăn một độ nữa trưa nay, ăn trong 3 nốt nhạc(kiểu này chắc con này là linh kê quá).
    mình nhớ nó chụp hình rùi, chắc tối nay hay ngày mai là có thui.. có mình up lên anh em xem hén và đánh giá nhé. ;)
    -------
    thấy anh em nói, gà Việt mình còn nhiều mặt hạn chế so với gà Mỹ, mặc dù chỉ nuôi làm kiểng.. nhưng người nuôi nào chả muốn con gà mình mạnh về mọi mặt... đúng ko bạn thong82.

.

4. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Theo mình thì 1 con gà mình thích thì chơi chứ ko lo nhiều điều như bạn đâu. Nhưng 1 con gà đã thắng nhiều độ thì mình không mua về để đá tiếp mà mua về để nuôi kiểng hoặc đỗ mái vì mình thích con gà hay thôi. Gà linh thì mình không chơi, mình quan trọng là con gà có hay hay không và nó có duyên với mình hay ko là đủ.

pires07 thích bài này.
  5. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    linh mà bất tài thì chỉ linh dc với vài con và chỉ linh dc 1 thời gian đặc biệt là nó o sản xuất dc ra gà linh giống nó
    còn con gà hay thì sẽ cho ra gà hay và đẵng cấp của nó là mãi mãi

pires07 thích bài này.
  6. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    gà ăn 10 độ vậy nó phải rất hay mới sống sót đc ,,,mang tiếng đá lấu vậy chứ gà đá lấu ở quê cũng mệt mỏi lắm àh , 1_2 chai ở quê hàng sáo có khi 10 _20 chai luôn và có thể hơn ,hihihii,,,,,

Last edited: 5/5/11
    pires07 thích bài này.
  7. pires07

Thích đã nhận:
    910
    thanks mọi người, thực ra là mình post bài để mọi người comment cho vui thôi ngày nào cũng vào aquabird nhưng anh em post ít bài quá, chứ con gà đó mình kêu thằng em bắt dùm rùi từ trc khi post topic này. chậm lắm là tối mai sẽ có hình, có gì anh em đánh giá giúp nhé.
    mình nuôi gà nhưng mà ko đá, ở HCM nhà chật chuẩn bị sửa nhà nên chắc cũng mang gửi.. chỉ sợ mang gửi thằng bạn nó mang đi đá mất thui. :(

Last edited: 5/5/11
  8. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    ga xanh mạng thuỷ. tui cung co con mua 500k đá ăn 11cai. 2cai cuối xổ 10 dàn sáo 20.ông bạn thân nói thix nên gã 5chai giao luu. gà 2mua đổi tay trả đô liền cái 12. có thì giữ đổ dc thì đổ. nếu bán đừng theo cắc nào nha

pires07 thích bài này.
  9. pires07

Thích đã nhận:
    910
    nghe thấy ghê vậy.. hình như là gà đang ăn độ mà sang tay là thua thì phải. :(

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:12 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:09 AM ----------

update hình:

1. gà xanh(mình xem hình thấy hình như ko phải):

mọi người đánh giá giúp mình nhé... nhìn nó ko đc đẹp lắm. :((

10. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    đâm rất chính xác, kết thúc có hậu,.....chúc mừng bạn nha!

pires07 thích bài này.
  11. pires07

Thích đã nhận:
    910
    thanks bạn nhiều... nhưng mà tại sao bạn biết vậy? có thể chỉ mình với đc ko?
    để mình mang lên đây, đi sổ thử xem sao.

12. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    anh này hay nè nói là ở dưới we đá phá lấu chứ e nào mà đụng vào thử xem rồi biết!!!!!!!! gỡ cựa ko kịp!!!!!!!!kakaka

pires07 thích bài này.
  13. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    _ gà đẹp wa; kon này mạng thủy cùng mạng với gà chuối, nghịch với điều và khét. nếu mang đi vào ngày của nó thì tỉ lệ thắng cao hơn.

pires07 thích bài này.
  14. pires07

Thích đã nhận:
    910
    hehehe.. mình mạng mộc.. mạng thủy coi bộ hợp đó...
    nhận tiện các bro coi dùm con gà bướm này lun xem có okie ko? con này là gà nhà...

15. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    con úa này tương đối đc gà , úa mồng trích thì đẹp gà hơn , còn trẻ ko nên chơi màu này,ko hay cho lắm,,,,

pires07 thích bài này.
  16. pires07

Thích đã nhận:
    910
    thanks bro nhiều... thấy gà úa, đẹp nên mình rất thích...
    ko hiểu có kiêng kị gì ko nhỉ? năm nay mình cũng 31 rùi... như vậy có thể nói là trẻ ko vậy? :(