Các các cho em ý kiến về con khuyên của em với

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi deptoong, 15/5/11.

1. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Em có 1 con khuyên mộc,nuôi cũng đc 4 5 tháng rồi.Cách đây khoảng hơn 1 tháng nó đã tập líu.Thời gian đầu thì nó líu chỉ 3 4,căng lắm là 5 tiếng.Những tiếng kêu rất to,đanh và chậm rãi liên tiếp nhau.Thỉnh thoảng nó có thêm 3 4 tiếng nữa với tốc độ nhanh sau những tiếng đó nhưng không rõ ràng.Đã hơn 1 tháng rồi mà em để ý nó vẫn như thế.Kêu suốt,kêu luôn mồm làm em đau cả đầu vs nó.Kêu chán thì thỉnh thoảng lại líu 2 3 4 có khi 5 tiếng nhưng vẫn là những âm thanh chậm rãi không dồn dập.Hiếm lắm em mới thấy nó líu nhanh như những con khác nhưng mà lại bé.Em chăm con này mà thấy nản quá,lại đau đầu vs nó nữa.Con khác của em nó tập líu cái thì bắn rầm rầm như tiểu liên mà sao con này nó líu cứ như đứa bé mới tập nói ấy.Các bác cho em ý kiến về con này với.Nếu nuôi tiếp nó có líu nhanh không hay vẫn thế.Chứ chim cò gì mà líu thế này thì...mất công em chăm mấy tháng nay quá. =((

2. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    líu ngắn là bản chất của con chim rồi , thường những con líu ngắn thì giọng líu to vang hơn những con líu dài
    nếu đi thi những con líu ngắn dễ ăn điểm hơn vì trọng tài đếm số lần líu chứ ko đếm số tiếng líu
    do vậy người chơi chuyên nghiệp thuong thích con líu ngắn như của pac

3. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    người chơi chuyên nghiệp theo mình nên thay bằng người ham thi thố thì chuẩn hơn

deptoong thích bài này.
  4. deptoong

Thích đã nhận:
    50
    Ui,thế thì chán quá nhể.Em có tới 2 con líu cái kiểu này,haiz...tình hình chắc fải kiếm thêm em nữa nuôi mới được

5. Cà tàng

Cà tàng Active Member

Thích đã nhận:
    28
    Mới mấy tháng đã nản thì chơi làm sao được. Nghề chơi cũng lắm công phu.

6. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    không biết bạn đang cho ăn cám gì nên cũng khó tư vấn, mình nghĩ muôn chim líu ác thì cám tàu mà chơi

7. deptoong

Thích đã nhận:
    50
    Mình cho ăn cám TT2 + hoa quả + sâu.Hoa quả thì ăn hàng ngày nhưng ít thôi.Con chim từ khi tập líu cũng chăm líu lắm.Thỉnh thoảng lại líu cái kiểu đó.Mà nghe kiểu đó thì chẳng khác j kêu cả.Nghe chán lắm nên em không thjk

8. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mình nghĩ chế độ nuôi của bạn là ổn rồi, muốn chim mau líu bạn có thể mang đi dượt được rồi (tất nhiên mới mang đi bạn nên treo hơi xa dàn một chút hoặc treo bên cạnh thôi)

deptoong thích bài này.
  9. deptoong

Thích đã nhận:
    50
    Chim mình chim mộc chẳng biết hay dở thế nào.Vs cả sợ chim cùi nên mang đến họ cười lắm bạn ạ.Hơn nữa lại chẳng biết chỗ nào dượt chim cả

10. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Mỗi ngày cho em nó thêm khoãng 10 con cào cào non xem thế nào, sau 1 tuần coi có khá lên ko

deptoong thích bài này.