Các cao thủ bẫy chim Chào mào giải đáp giúp em với !

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi hellohi, 21/12/11.

1. hellohi

hellohi Member

Thích đã nhận:
    7
    Em mới bẫy được 1 con CM từ 1 con bổi . mà để gọi nó em phải bật file cm nó mới bay lại gần . qua 1 hôm thì mới sập . giờ em nuôi con bẫy được hơn 1 tháng . nó nghe chim CM ở ngoài hót lại đánh tiếng theo . em mang lồng bẫy treo mấy hôm trời mà không có con nào xập . các bác cho em hỏil là vì sao lại thế. em muốn bẫy được mấy con quanh nhà mà khó quá

transonghp, hungvcb and lonelybird like this.
  2. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Theo mình thì bạn chỉ muốn đánh đc chim mang về ..vậy bạn mang 1 em mau mỏ chút ,chứ mang em bổi mới đánh đi bẫy thì đúng là khó vào lắm ợ . Mà lồng bác che kín chút ,chỉ để hở cầu tử thôi nhé . Chúc bạn thành công ..ae nào cao thủ vào chỉ giáo thêm nhé .

vu_nxt and hungvcb like this.
  3. anhkhoadngvn

anhkhoadngvn New Member

Thích đã nhận:
    2
    sắm cho nó một mâm quả, có khi đói nó lại mò vào đó bác ah!
    chúc bác thành công!

hungvcb and vu_nxt like this.
  4. vu_nxt

vu_nxt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    chào mào bổi ma bỏ lụp để bẫy thì cũng hơi gian nan đây,gắn nhiều trái cây cho bắt mắt thì họa may chim rừng còn vào chứ theo mình thì chim bổi thì chưa đủ khả năng để dụ được chim rừng...
    vài lời góp ý.....thân....

hungvcb and Micon like this.
  5. Thắngbugi

Thắngbugi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    675
    Bạn phải nuôi chim thuần, đứng lồng hót và không sợ người sau đó mới tính chuyện mang chim đi bẫy.
    Chim làm mồi, bạn cần chú ý xem :
    - Mau tiếng
    - Có giọng rút ( giọng này chỉ ra khi chim mồi thấy bóng chim chời bay qua mà không về chung cây với chim mồi )
    - Nước dụ : múa, bung cánh, sàng cầu ( nước dụ này thể hiện khi 2 con chim đấu với nhau trong thời gian dài hay ngắn tùy thuộc vào bản tính của chim trời có dữ chim không, nếu chim trời dữ máu đánh thì chim mồi cũng không thể hiện nước dụ nhiều. )
    Chúc bạn thành công

6. căươn

căươn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    ông em bugi văn hoa quá nhỉ độ này làm cả thơ nữa cơ à,,,,,,,,,,ha,,,,,,,,,,,,ha,,,,,,,,,,,,,ha

hungvcb thích bài này.
  7. chickenppc

chickenppc Active Member

Thích đã nhận:
    66
    bác cứ ráng nuôi đi, chăm chỉ mang chim đi bẫy khoảng 1 năm sẽ có kết quả thôi. Căn bản là do chim mồi chưa đủ trình nên chưa biết cách dụ. Nếu chim rừng mà có tới gần lồng nhưng không nhảy mà chỉ sàng qua sàng lại thì xem lại thế treo lồng, thế treo lồng quan trọng lắm đấy. bác ko chọn được thế tốt thì nó chỉ nhảy qua nhảy lại nhưng không nhảy cầu. Còn bác muốn hỏi thế treo thế nào thì kiếm anh nào có kinh nghiệm đi bẫy ấy,hỏi người ta là biết :)

hungvcb thích bài này.
  8. luanptc

luanptc Member

Thích đã nhận:
    14
    Bạn cứ nuôi đi để tạo thành mồi đã rồi mới mang đi đánh , mà com nào cũng làm mồi đc đâu . Bạn treo bẫy nhiều quá nó trạ lồng nó k bao giờ nhảy vào dù đủ hình thức . Chúc bạn nuoi đc con mồi tốt

hungvcb thích bài này.
  9. cubay

cubay Active Member

Thích đã nhận:
    110
    Hiện có rất nhiều bài viết về nuôi, huấn luyện chào mào mồi rồi bạn nên tham khảo và thực hiện theo hy vọng bạn sớm có em chào mào mồi ưng ý
    chúc bạn vui!

hungvcb thích bài này.
  10. tungphotor

tungphotor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    Khó khăn vậy Ah hjhj vậy mình may mắn được 1 em mồi , nó hạ gục khoảng 2 chục em rồi nhưng 1 cái lỗi là không biết tắm và không biết qua lồng khác , mỗi lần đi bẫy thì bắt nó sang lồng bẫy rồi đem đi . Ở bạc liêu không có phong trao chơi Chào Mào nên bẫy về cho không . Ai thích về BL tớ tặng 1 con hjhj ( Mà cái này mới hay nè hồi trước BL không có Chào Mào nhưng giờ sao có cũng hơi bị nhiều không biết từ đâu di cư đến )

11. anchoichamcom

anchoichamcom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    vậy cho mình đăng ký một con đụơc không pác,đang tính tập chơi chào mào mà không biết lựa ra sao hết:x:x:x:x:x:x:x

12. duonghien

duonghien Member

Thích đã nhận:
    25
    quan trọng phải cói con mồi hay, tiếng chào mào là chỉ dụ chim thiên nhiên đến thôi

13. xyz_badboy_xyz

xyz_badboy_xyz Active Member

Thích đã nhận:
    40
    muốn có 1 con chào mào miền tây mà ở xa quá ...:((... nhà e hiện có 1 binh định 1 huế 1 gia lai , 1 quãng nam ,, đang rất mún có 1 e chào mào bắc :(