Các cao thủ chỉ giúp

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi kudan, 29/11/12.

1. kudan

kudan Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Đám finch nhà e thỉnh thoảng có một con bị giống như bị cúm vậy chân đứng ko vững có khi nằm chổng vó lên luôn ko đậu lên cần được , vẫn thấy chim ăn uống nhưng rất khó khăn đo đứng ko được ,có thuốc đặc trị ko ai biết chỉ giúp Thanks

2. ConChimNon

ConChimNon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    230
    chắc bị trúng gió rồi , lấy dầu xanh bôi vào thử xem , sưởi ấm cho em nó nữa

3. birdvn

birdvn New Member

Thích đã nhận:
    0
    có bị xù lông lên rồi thở gấp gáp phải không? néu như thế thì chim bị viêm phổi rồi.

4. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Có rất nhiều nguyên nhân bạn ơi , có thể là trúng gió , cúm , kí sinh trùng , tổn thương do ngoại lực ...v...v... Vì vậy muốn chuẩn đoán đúng bệnh bạn cho anh em xin cái hình nhé như vậy mọi người sẽ dễ giúp bạn hơn , chúc chim của bạn mau mau lành bệnh , thân chào .

5. TRẦN HÙNG

TRẦN HÙNG Guest

bạn nên tách riêng chim bệnh ra để dể theo dõi, tăng cường sức đề kháng cho chim bằng vitamin pha vào nước...

6. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    cho hỏi các vitamin thông dụng của fich là loại gì cách trôn vào nước ra sao?và cho mình bít tên thuốc dùm vì không rành loại này lắm thân

7. TRẦN HÙNG

TRẦN HÙNG Guest

Mình cũng học hỏi ace, bạn có thể pha thuốc vitamino, terra Egg của hảng vemedin (các cửa hàng thuốc thú ý có bán) pha loãng trong nước. Hiện đàn chim nhà mình trong trong thời gian chuyển mùa hoặc khi chim thay lông, Khi có dịch bệnh bên ngoài, mình thường dùm 2 loại thuốc trên và 1 số loại khác pha nước hoặc trộn vào thức ăn, hủ khoán cho chim ăn uống.Tỉ lệ theo hướng dẫn trân bao bì

8. kudan

kudan Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Không thấy dấu hiệu thở gấp chan bi yếu đứng ko vững bay ko được ngoài ra ko co dấu hiệu gì khác ko có do tác động ngoại lực vị thỉng thoảng là có một con bị nhưng ko có lây lan gì hết

9. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    có thể vấn đề về dinh dưỡng, chuồng nuôi có nắng? ánh sáng? ăn uống có đủ các loại hạt? trứng? rau? bổ sung khoáng? ....đôi khi thiếu hụt calcium làm chim xù lông, co giật,đứng ko vững, té cần đậu

10. thanhluannguyen

thanhluannguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    ATuấn up hình mấy e gould ở nhà lên cho a,e chiêm ngưỡng đi a. :D