Các cao thủ cho em hỏi

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tranbachung, 3/6/08.

1. tranbachung

tranbachung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    Vấn đề em muốn hỏi là khi làm những bể cá lớn,thường thì bể có những thanh giằng phía trên bể để giữ cho bể được an toàn và để được bóng đèn chiếu sáng.Nếu em treo đèn lên ko để vào những thanh giằng đó và để nước ngập trên những thanh giằng thì có ảnh hưởng đến độ an toàn của bể không?Mong các anh các chị trả lời giúp em

2. tranbachung

Thích đã nhận:
    85
    các cao thủ cho em hỏi nốt:Em muốn làm bể lọc tràn ngoài,em khoét 1 lỗ fi 21 hoặc 27 trên thành bể để nước tràn vào và chạy theo đường ống xuống gầm bể cá.Gầm bể có chứa bông lọc và máy lọc đây nước lên ngược lại bể để nước tràn vào ống đi xuống.Nếu làm vậy sẽ xảy ra hiện tượng khi mất điện hoặc mình rút máy bơm,nước sẽ bị hút ngược lại máy bơm(vì đầu nước ra để dưới mặt nước) và 1 phần nước tràn sẽ chảy nốt xuống ngăn lọc.Khi đó lượng nước nhiều hơn với sức chứa của ngăn lọc sẽ tràn luôn ra nhà.Các cao thủ có kinh nghiệm chỉ giúp em làm sao ko để nước tràn ra với:-S

3. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    bạn nên tham khảo một số bể cá và hệ lọc nhà anh hòa ở minh khai rất bổ ích và hợp li, còn nước tràn là do ống nước cấp vào để quá sâu không cân bằng với sức chứa của bể lọc nên sảy ra hiện tượng tràn khi mất điện ,cho nên anh em hay gọi tên là lọc tràn ngoài:laughing::laughing:hỏi nhỏ nhé bạn tự dán bể hay đi đặt???

Last edited: 3/6/08
  4. tranbachung

Thích đã nhận:
    85
    em ko dán mà cũng không đặt:D.vì em thấy có người làm kiểu vậy nên có yếu điểm là như thế,em hỏi xem có ai biết không thì trả lời giúp em.Mày mò khám phá thôi mà anh,mãi mà chẳng có ai trả lời em gì cả.#:-S

5. Ocean

Ocean Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nọ xem bể nhà em anh thấy ống xả nước cũng đâu có thấp quá (ngang mặt nước thôi mà), hay định nâng đèn lên cao để nâng chiều cao mặt nước? Chắc hỏi tham khảo chứ vì em đã thiết kế lọc tràn trong bể rồi mà (hay định bỏ lọc để tăng không gian bể đấy). Vụ 50 cây quân tử đã nói không được nuốt lời đấy nhé.

6. tranbachung

Thích đã nhận:
    85
    hi,em ko nuốt lời đâu,em hỏi tham khảo thôi mà,thấy có hiện tượng thì hỏi các anh trên 4rum..mãi ko thấy thấy trả lời.buồn quá