Các chú các bác giúp cháu với.Cháu mới tập chơi mi ạ !!!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi Mi Non, 17/9/08.

1. Mi Non

Mi Non Active Member

Thích đã nhận:
    34
    Cháu mới tập chơi mi. Các chú các bác có kinh nghiệm chơi họa mi có thể giúp cho cháu biết các khái niệm, các việc làm cơ bản khi mới bắt đầu tập chơi mi được không ạ ? Như đã qua tìm hiểu trên diễn đàn thì chú mi nhà cháu được gọi là mi tạm ạ. Các chú các giúp cháu với nhé. Cháu xin cảm ơn ạ !!!

KtsBim thích bài này.
  2. thanh hải

thanh hải Guest

Mi Non thân! Mới tập chơi Mi bạn nên chọn Mi thuần để chơi, nuôi Mi bổi khổ lắm, ở HN rất nhiều Mi đẹp, giá rẻ nửa, đó là ưu thế của bạn đó. Chúc bạn có nhiều Mi đẹp.

3. Mi Non

Mi Non Active Member

Thích đã nhận:
    34
    Chú Mi của cháu cũng dạn phết rồi ạ. Lúc cho tắm cũng ko còn nhảy loạn lên nữa. Cháu cũng đã mua 1 con mi mái cũng khá thuần( theo lời chủ hàng, cháu mua ở hàng chim Chiến Oanh chợ Mơ). Cháu muốn biết những cái cơ bản để về sau dễ dàng trong việc tiếp thu các kinh nghiệm của các chú các bác trên diễn đàn hơn ạ. Với cả cháu vẫn còn là học sinh nên chưa có đủ điều kiện để đầu tư một chú Mi thuần để chơi. Rất mong các bác các chú tận tình chỉ bảo ạ. Cháu xin cảm ơn ạ !!!

KtsBim thích bài này.
  4. bird82

bird82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    chào bạn chơi mi mộc thuần lên mới thích chư bạn, trên chợ mơ cũng nhiều nhưng không biết chọn thi cũng chấn lắm bạn mua mi nên nghe nó hót thật kỹ xem có nhiều giọng không, còn cách chăm sóc thì trên đây nhiều người viết lám bạn ah

KtsBim thích bài này.
  5. phamngocha

phamngocha Member

Thích đã nhận:
    3
    cho em hỏi chỗ tâp dượt mi hót ở đâu thế.và vào ngày thứ mấy hàng tuần

KtsBim thích bài này.