các chú các bác xem hộ e con bổi đầu tay e mới mua

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi Ech, 2/3/13.

1. Ech

Ech Guest

sau 1 ngày lận lội 120km cả đi lẫn về là 240km e mới mua được nó vì trót đã vướng vào cái "ngu" này nên đành chấp nhận mong mấy anh mấy chú chém hộ em.
    [​IMG]\
    các bác chém hộ e mới chơi nên có gì thiếu sót mong các bác bỏ qua cho e thân

2. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    Em úp lên không được anh Đông ơi, anh xem dùm em nhe

Last edited: 3/3/13
  3. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    trời ơi. đi 240km bác mới mang em này về nhà đc. quả là gian nan vậy nên đặt em nó cái tên 240 đi bác ạ hiiii. Thế mới biết chỗ bác hiếm chim đến mức độ nào. chim bổi bác nhìn te tua quá. chém chẳng nổi rồi. bác cứ chăm cho tốt đi đã nhưng em nghĩ bác đi quãng đường như vậy để bắt em nó về thì cũng biết nó như thế nào rồi. chúc bác vui.

4. kokomalu

kokomalu Member

Thích đã nhận:
    191
    Em này có cườm đẹp đấy bạn ạ, chim vùng nào vậy. . :p

thinhkocom and long_qua_dao like this.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim phóng rướt mạnh bài bản dập kèm thứ dử rùi...đồng sấm đồng rền chính hiệu...con này ra chổ cây nào cao to móc lên ra bải đất trống nghe là oo oo người thì cứ lân lân...ae đi chung hỏi gì thì mỏ cứ vểnh lên trả lời thui=))=))

6. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    Cho anh ké một em nhé Phương, nhờ các bác chém dùm, Thanks!
    Anh em chém dùm em nhe!

thinhkocom and long_qua_dao like this.
  7. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    vẫn chưa lên anh Ngân ơi,anh xem lại đi,dán vào thẻ chèn ảnh ấy

minhtrithanhtra and hoangngantg like this.
  8. Ech

Ech Guest

hi thân các bác chắc cũng đật tên là 240 như bac trungkienmcsa luôn hì chim gốc định quán đó bac kokomalu.anh ngân up lên em xem với em gủi tin nhắn qua a rồi đó

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:34 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:32 AM ----------

bác phiomen hổi sáng em treo lên cậy nó gáy ầm ầm lát sau nhìn ra thấy em nó tung lồng quá chạy ra xem thử 2 kon bìm bịp đen thui nhìn em nó như thôi miên vậy

9. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    chúc mừng bác Ech nhé, không uổng công đi 240km chim đẹp không biết chê em nó vào điểm nào

hoangngantg and chotmechim like this.
  10. Ech

Ech Guest

bữa nay em nó gáy lai rai chim hậu 2 hay gi đó e nghe cục cúc cu cu gáy nhanh như điện vậy hj

11. cu Gáy

cu Gáy Guest

Anh Ech nè anh ở đâu mà đi mua một chú chim bổi tới 240km dữ vậy tôi ở xã Mỹ tịnh an H chợ Gạo ,Tiền Giang đây . con chim bổi mới của anh nhìn không rõ lắm lông tơi quá anh phải nuôi lại cho nó dẹp hơn thì mới có thể nhận xét được

12. Ech

Ech Guest

em ở thiện trí cái bè đó a đi và về cũng ngóp nghép 240 rồi anh oi.kể cũng khổ đi xa lắm di xe 2 bánh nữa.em cũng không biết sao nữa khi bắt ở nha chủ nó thì ông chủ nói nó đá nhau giành ăn vs con khác nên vậy h về nhà được nữa tháng nó cũng vậy còn tơi tả hơn nhiều em nghĩ là nó đang thay lông vì ít thấy nó gáy quá

13. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Một con chim đẹp, nhưng rất tiếc là bị sang lồng bằng cách bắt tay, vì vậy cái bộ lông vẫn còn tàn dư bắt tay xấu quá.
    Đợi chim mọc hết lông cho đủ thì mới nói chuyện gáy nhiều được.

14. Ech

Ech Guest

chắc là nó đang thay lông ha bác GHT.em không biết nữa từ khi về nhà em là k có bắt nó ra chỉ thả cho đi vòng vòng rồi lùa vào lồng thôi ah

15. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    hehe,qua trao đổi e nhận đinh e nó đang thay lông rồi,chứ nhìn bộ lông xù lên như thế thì chắc sắp bỏ áo cũ,thay áo mới thôi,hehe,cố lên anh Phương,khi nào nó nổi ae mình có cái mà chơi

16. Ech

Ech Guest

um hehe nghe cu gáy mà ghiền rất tiếc nó k gáy đành nghe bồ câu gù đỡ ghiền haha