Các Cụ chơi chim săn mồi cho e hỏi con này là dòng chim gì?

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi phamngoctam, 11/2/14.

1. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Sáng nay đi đánh gà rừng e nó bay xuống tóm gà mồi.
    Hình ảnh e nó.
    Cảm ơn AE nhiều...

2. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Thế số phận em gà mồi sao rồi bác......con bổi này có vẻ ngon hơn mấy con bổi thường chứ bác

phamngoctam thích bài này.
  3. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    E mồi chắc ko chơi đc nửa, vì e nó bi quá nặng với lại còn sống cũng ko giám gáy, bể rừng luôn rồi...

mienque.nct thích bài này.
  4. sachdo

sachdo Member

Thích đã nhận:
    6
    Hình như con này thuộc dòng chim cắt thì phải, cánh nhọn đuôi dài.
    Không biết nó lao vào gà mồi của bạn từ trên trời hay từ một chỗ đậu cố định nhỉ? Nếu đang lượn trên trời rồi lao xuống vồ thì nhiều khả năng thuộc dòng ưng hơn. Tuy nhiên bình thường người ta vẫn gọi chung chung là diều hâu vậy thôi.
    Không biết bạn tính xử lý nó thế nào nhỉ :) Mặc dù nó đã lỡ phạm tội lỗi tày đình, có hành vi cố sát, lại gây hậu quả nghiêm trọng cho gà mồi của bạn, nhưng theo ý mình thì phóng sinh cho nó sẽ tốt hơn :p
    Lý do: 1.con này trưởng thành rồi, nuôi cũng chỉ để làm kiểng thôi. 2.loại này cũng khá phổ biến, (dù mình chẳng biết tên chính xác của nó, nhưng vẫn thường gặp hoài :) ) đặc biệt ở vùng đông nam bộ và tây nguyên, nên chẳng giá trị gì lắm. 3. cũng sắp bước vào mùa sinh sản của nó rồi, cho nó được tự do đáp ứng các quyền tự nhiên của nó, sẽ tốt hơn nhỉ :)

5. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Con này là chim ưng Ấn Độ.
    Xin chia buồn cùng chú gà mồi của bạn.

phamngoctam and mienque.nct like this.
  6. tmc.gogang

tmc.gogang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11,366
    Chào Cháu Phamngoctam! Vừa là Hội phó Hội Cu gáy ABV-Dăklăk ,một cu thủ thực thụ.Giờ còn chơi bên gà nữa a? Sao Cháu đa hệ quá nhỉ, giỏi lắm -Xin chia buồn cùng Cháu về tình huống này, hôm rày thấy mấy ae Dăklăk ra quân thắng lợi dữ dội, mà Cháu không tham gia tác chiến ư? Cháu ở Eahleo hả Tâm- vùng này Chú có mấy Ông bạn , cũng chơi cu gáy-nhưng đam mê ko lớn lắm,nếu như có dịp lên Eahleo,có lẽ Chú sẽ alo cho Cháu, Chú Cháu mình làm kèo giao lưu nha! Mà trên đó còn bãi đẹp ko Tâm? Nếu như sắp xếp được-Cháu alo Chú nhé:01696479115,Chú sẽ cùng Mộng lên giao lưu một chuyến. Chào Cháu ! Thân.

7. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    Chào Bác tmc.gogang cháu ở cách huyện EaHleo 20km. Cháu cũng ra quân đều đều mà, cu bổi nhiều quá với lại đi đánh cu nghe gà rừng gáy ức quá phải tìm e mồi chiến thôi, chơi gà cũng có cái thú hay của nó, nhưng cũng ko mê như chơi con chim Cu bác ạ. khi nào Bác có dịp lên Đăk Lăk thì alo cho con, bãi đánh thì đày chỉ sợ ko lội nổi thôi...0985103284

8. tmc.gogang

tmc.gogang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11,366
    Cảm ơn Cháu trước Tâm nhé!Hôm nào Chú lên sẽ alo Cháu,Chú cùng Mộng sẽ cùng Cháu tác chiến một phen nha,à Tâm nè trên ấy có con mồi thổ-hoặc thổ lỡ nào ae chuyển nhượng ko Tâm? Cháu thấy chơi được giới thiệu Cho Chú một con,nếu có cháu cứ alo Chú nhé.Cảm ơn Cháu nhiều.Lên chỗ Tín hoặc nguyễn Trọng Hữu thì xa quá....Vậy nghen ! Chào Cháu-Thân!

phamngoctam thích bài này.
  9. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    Dạ, để con tìm thử thế nào, có con nào ưng ý thì con điện cho Bác, mồi Đồng thì nhiều chứ Thổ thì hơi hiếm...

tmc.gogang thích bài này.