Các cửa hàng cá cảnh ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi zzz, 23/2/06.

1. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác làm ơn cho em hỏi những cửa hàng cá cảnh các bác thường mua!
    Nhà em ở Thuỵ Khuê ngày xưa đi mua cá chỉ lên chợ Tam Đa mua thôi! Ngày ấy chỉ toàn cá mún và cá vàng , vạn long là nhiều!
    Bây giờ em hay mua ở cửa hàng cuối chợ Bưởi! Thỉnh thoảng lên hàng đậu xem nhưng không dám mua vì toàn bị lấy đắt! Thi thoảng em cũng lên Làng Yên Phụ xem cá nhưng hình như trong làng chỉ bán các loại cá cổ truyền thôi, toàn cá kiếm, bảy màu, vạn long, một vài nhà cũng bán cả cá đĩa và hồng két! Em còn lên cả chợ Mơ ở đường bạch Mai nữa!
    Hôm nọ em lên Aqua green lên cũng thấy nhiều cái hay phết! Giá ở đó có mắc không hả các bác?

Thường thì mọi người hay mua ở các cửa hàng nào?
    Thxxx :confused:

2. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Cũng tùy là mua cái gì, hoặc tiện đường thì em ghé vào thoai:
    Bình thường mua bông lọc, trùn cho cá ăn,...linh tinh em hay mua ở 1 hàng cá nhỏ chỗ gần nhà hát Trẻ ,tại mua quen từ lúc còn bé tí(5,6 tuổi:D) nên bà chủ lấy rẻ còn mua cây , cá em hay lên làng Yên Phụ để mua cho nhìu và đúng giá:) Trên chú Hòa vẫn nhập các loại cá cỏ mà(neon, mũi đỏ,...phục vụ bể rong), cá Đĩa,ngân long thì vào nhà Hùng Anh, cá Thần Tiên vào nhà cô Huệ(cuối làng), cá chép vào nhà Hương Hùng(có cái biển thợ may đầu ngõ á),...kể ra thì nhìu lém:D
    Còn các thiết bị như máy lọc, đèn đóm hay phân nền thì ra AquaGreen sẽ đảm bảo và phong phú hơn, đây là tham khảo của em:D

3. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn DNT! Mình thì thường mua Bông lọc ở Đường Lương Văn Can gần mấy hàng bán Bánh gối! Ở đó họ bán bao nhiêu là bông lọc! Mua có 5 k mà được cả một bọc to về lọc mãi không hết! Nhưng do hệ thống lọc lâu đời mình dùng từ hồi còn bé nay vẫn chưa hòng nhưng kêu rất to, nước cũng không được trong cho lắm! Đó là Bộ lọc DD của TQ hay sao ý! Nhân tiện cho mình hỏi DNT luôn là mua đất nền trộn sẵn ở Aqua green và đèn Atman thì có ổn không? Thx