CÁc đồng chí tư vân giùm vụ này!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Steven7290, 1/9/07.

1. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chả là thế này,em LH KCX của em từ khi mới mua về màu đỏ phơi phới!Đến khi đem về,nó sợ sệt gì không biết đến nỗi đen thẫm lại,và cuối cùng là trắng hếu ra như con cá rô phi vậy!
    ĐÓ là khi em chưa làm xong mái nhà thân iu cho nó,phải sống trong 1 căn hộ chật hẹp tồi tàn thảm hại!
    Vừa chuyển qua nhà mới xong,em KCX của em lập tức khoái chí sung sức trở lại,mang một màu đỏ đến mức không thể nào đỏ hơn!Và từ khi chuyển qua nhà mới cho đến nay,nó sung như quỷ vậy,thấy người thấy cá gì cũng nhảy tới chồm chồm đòi tợp hết,nhưng lại không còn đỏ nữa mà chuyển sang màu hồng!hu hu!Tình trạng kéo dài cả tuần nay rồi!Các bác tư vấn giùm em xem làm cách nào cho nó đỏ như lúc ban đầu được không?
    Em đã thử cho nó soi gương nhưng chỉ thấy nó phồng mang trợn má húc ầm ầm chứ chả thấy đỏ lên tí nào!hix,chán phết!!Giúp em với!hu hu!:crying:

2. LLH

LLH Active Member

Thích đã nhận:
    0
    :laughing: Chắc là nó nó muốn bác đổi nhà rộng hơn cho nó đó. Bác thử cho nó ăn bột JBL nhiều hơn coi. Nhưng tốt nhất nên chuẩn bị tiền sắm nhà mới cho nó đi :laughing: :laughing: :laughing:

3. Steven7290

Thích đã nhận:
    4
    Em ko có JBL,chỉ có XO thôi,mà khổ nổi con khỉ cá của em nó chỉ chịu ăn 1 lần /ngày thôi,thả XO tới lần thứ 2 là nó ko ăn!thảm hại!
    Làm như bác tư vấn thế thì tuần nào cũng thay nhà cho nó,em nhường luôn cái nhà của em cho nó ở,em chui xuống gầm cầu cho rồi!hu hu!

4. bachvu8850

bachvu8850 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho nó con cá mái đi
    hay mua cá mồi bỏ vô đi, nó rượt chơi hết liền
    ....................................................................

5. Steven7290

Thích đã nhận:
    4
    Nếu mua cá mồi thì nên mua cá gì bây giờ??Em thả cá bảy màu vào nó chỉ cần chưa tới 3s là con cá đi du lịch dài hạn trong bao tử nó rôi!Mà cá mái cũng ít chỗ bán lắm!