Các Huynh chỉ giúp về cá Thanh Long Vây Vàng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi vozoviethung, 30/5/06.

1. vozoviethung

vozoviethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Đệ là thành viên mới, Đệ rất thích cá rồng, hôm trước có xem ở Cửa Hàng Cá cảnh Ngọc Thắng ( Hàng Đậu), có một con Thanh Long vây vàng rất đẹp ( toàn bộ vây màu vàng sáng) dài khoảng 35 cm, người bán nói được 2 năm tuổi, giá bán là 14 triệu. Xin các huynh chỉ giúp về loại cá này, giá khoảng bao nhiêu thì mua được? Đa tạ các Huynh.

2. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Thanh long chỉ vàng làm gì có giá đó, nuô lâu bao nhiêu đi nữa, sợ càng lâu nó mang bệnh rùi, mua về ngũm thì đi tiêu hết money đó.
    Ngay cả con Quả bối mà lamvn từng khoe( có đăng hình ttrên 4 rum rùi đấy) của ngưởi anh kế nhà tôi đây, nuôi cũng khá lâu, mà bán có 5 triệu ( nghe Vợ anh nói lại, hỏi lamvn cũng bảo uh), nếu tôi biết thế sẵn sàng mua lại con đó, chứ Thanh Long chỉ vàng mà đi mua 14 triệu, ko chừng người ta nói bạn "hâm" ko chừnh, kekeke, các bác mod đửng cho tui gây sự với men nha (^__^).

Nếu you muốn mua tui bán nè, con Thanh Long chỉ vàng Malai dài gần 40cm, nuôi gần đc 1 năm thui , lấy 5 chai tui, kekeke( ko vàng như con 14tr đâu nha)

3. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    anh có thể post hình con mà nói lên được ko..em cũng muốn coi xem nó đẹp đến mức nào !!

4. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Có lẽ bạn nhầm tên rồi!Thanh long chỉ vàng chỉ có giá 500k là hết cỡ.

5. vinhquang78

vinhquang78 New Member

Thích đã nhận:
    2
    hom chu nhat minh hoi o cho mo ve ca thanh long, ho noi la thu 4 co ca moi ve, gia thanh long ho bao co hai loai, thanh vay do ho doi 2trieu 3, con thanh vay vang khoang 1 trieu 8 dai khoang 20cm mot chu, minh cung dang muon mua mot em thanh ma ko biet gia do the nao? hien gio minh dang nuoi mot doi ngan long dai khoang 35cm, ban nao thich thanh long va dang dinh mua thi lien he voi minh roi di mua cung nhe.
    hoa- 0912722198

Last edited: 31/5/06
  6. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    Thanks các Huynh đã chỉ giáo, đệ cũng đã đang nuôi một con Kim Long Hồng Vĩ và một con Thanh Long hồng, nhưng thực đệ bị cuốn hút bởi con cá này, toàn bộ vây màu vàng đẹp lắm! ( keke có thể do đệ thích vàng chăng!!!) . Hôm tới rảnh đệ sẽ ra đó chụp hình rồi post cho các Huynh tham khảo và cho ý kiến.
    Theo quan điểm của đệ thì con cá quý và đẹp không chỉ vì nòi giống của nó, mà còn là màu sắc, hình dáng và vân vân nữa. Giống nòi chỉ là một yếu tố mà thôi, có những con là Hồng long mà vẫn xấu mù. Đệ nghĩ là đệ không nhầm được đâu, đây chính là con Thanh Long Vây Vàng rồi, but quả thực con vây vàng và sáng toàn bộ như thế này đệ chưa thấy bao giờ, đặc biệt Thanh Long khi lớn thường mất mầu vây ( ngả sang màu xám) but con này 2 tuổi rồi vẫn lên màu sáng rạng ngời keke. Thế nên đệ mới băn khoăn hỏi các Huynh cho ý kiến! Đa tạ các Huynh nhé.

7. you_ands_i

Thích đã nhận:
    40
    Con Thanh Long 14 tr của bạn Vàng cỡ này ko ha, kekekek

8. thanh

thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    con này chắc bạn dùng photoshop nhuộm màu nó hả, vàng dữ dzậy chời.......

9. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    Con Thanh Long 14 tr của bạn Vàng cỡ này ko ha, kekekek

thanks , con do chi vang vay thoi, minh thi binh thuong, vay cua no toan bo la mau vang cam.

10. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    con of vo... nói là vàng cam còn con of y-a-i đưa lên là vàng đồng [vàng 24k ]...ai mà sở huu74 được con này thì vô nhớ ...người quen vào nhà nhìn thấy tưởng vàng 24 đang bơi

11. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    keke, cung kính chúc các Huynh ngày 1/6 hehheh, bao nhiu tuổi mà chơi cá thì vẫn cứ baby như thường!
    Đệ đã qua hỏi ở của hàng bác Thịnh Láng, không gặp bác í nhưng gặp phu nhân của bác, bà í bảo là làm gì có con Thanh Long nào 14 tr, hehheh,uh` mà đệ thấy khó tin quá mới phải hỏi các huynh. But đệ vẫn mê nó nên hôm nào sẽ post hình để tham khảo các huynh, giá cả mà ok là đệ Rước Ngài về nhà đấy hehe

12. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Thanh long 14tr là hơi quá, em thấy mấy con ngoài tiệm chỉ có 5tr là quá rùi coi chừng bị dụ à nha ,mà nuôi lâu năm nó có hóa rồng bay về trời hông ta?:confused: :confused: :confused: :confused:

13. you_ands_i

Thích đã nhận:
    40
    Nói như thế thì nó vàng như con tui pót ah, còn mình thì bình htường, là thường thế nào.
    @thanh: đây là Rồng xin 100%, chả biết dùng photo gì cả=)) . Xin thưa tên gọi của nó là My Full Gold

14. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn các Huynh, may quá, nhờ các Huynh mà đệ đã không mua con cá này! Đệ có cái tính nếu thích thì đắt mấy cũng chơi, qua mấy vụ rồi nên rút kinh nghiệm, có việc gì cũng phải tham khảo ý kiến đã rùi mới quyết định, nên mấy Huynh u & i gì đó có kích đểu tí nhưng không sao kaka, mà đệ phải đa tạ huynh nhìu nhất đó.

15. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Hôm trước chính em gặp bác vozoviethung trên Thịnh Láng. Thôi nhá, có thêm kinh nghiệm..... Nhà Thắng Đen đấy làm ăn bố láo lâu rồi, toàn lừa đảo. MẤy lần bị tớ lên chửi cho tơi bời.......

16. anhnhxxi

anhnhxxi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    mình xin góp ý nhé, con cá đôi khi bị tật mà lại có giá không đụng đựoc, con cá đôi khi đẹp không chỗ chê nhưng lại dễ định giá. Bạn chơi cá như là một nghệ thuật, không nên lệ thuộc theo cách nhìn người khác. Hãy chọn và chơi theo ý của mình mà thôi.

17. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    Haha, bữa trước nhìn cái Danh thiếp của Huynh Đệ, đã đoán nick của Huynh Đệ là haituonglong rồi, hân hạnh đã được diện kiến, tuổi thì không bít nhưng hiểu biết về cá rồng thì xứng đáng được tôn làm Huynh, hehhe ( chỉ cá thôi nhé) , vậy xin hỏi Huynh con KLHV $400 nhà Thịnh Láng hôm trước đệ xem đó, theo Huynh được không? Trả lời ngay giúp đệ nhé. Thanks

18. light

light Active Member

Thích đã nhận:
    2
    @vozoviethung
    Hôm qua em cung qua nhà bác Thịnh xem,em cũng đang có ý định mua 1 chú KLHV ,con có 1 con đúng không anh,bác ý nói em 6t và bảo nếu kô lấy thì 12 này có người mua rồi ,nhung theo em thi con ca con lai của bác ý không được đẹp lắm ,đầu không lõm, cùng cỡ đấy em thấy có nhiều con màu đã đẹp hơn nhiều,em để ý thấy nó hay bơi xuống đáy.
    Bác ý hen 1,5 tháng nữa quay lai se có đàn KLHV mới hy vọng sẽ có nhiều con suất sắc hơn, cứ yên tâm xem xong world cup thì đến.Khi đó cửa hàng đã chuyển ra Đội Cấn thì fải
    Kiếm được em nào như của anh Tuanbnd thì tốt quá.:-*

19. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Hôm đấy gặng hỏi mãi ông Thịnh, nhưng ông không nói là cửa hàng mới ở đâu?
    Thật ra em chỉ biết mơ hồ về cá Rồng thôi, các bác cần thong tin cứ hỏi nttuan_bnd hoặc dung_gl. Toàn đỉnh cao cá rồng đấy ạ. Em cũng muốn đú với các bác ý tý nhưng đú mãi không được...hề hề

20. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn các Huynh, Huynh haituonglong cứ khiêm tốn, keke, hôm 12 đúng như hẹn đệ qua rước em KLHV đấy về rồi, hì có đọc được tin nhắn của các Huynh nhưng vì bữa trước qua, em có nói bác í là 12 qua lấy - nên e quyết định chơi thôi '' nam nhi trọng ngôn" mà, E phải đầu tư thêm một cái bể nữa cho em KLHV này đấy các Huynh ạ,! Tối về ở nhà mọi người kêu em quá trời!!!!!!!!

Hôm đó em còn rủ một Huynh nữa ra rước của Bác Thịnh em Thanh long về, em 2.3 tr ở trong nhà chắc Huynh haituonglong biết. ( Bác í đòi 2.5 đấy, but vì bảo là nể e là người quen nên bán rẻ - hix e tính nhẩm tiền ấy nhà em ăn cá cả năm ):!!!