Các loại cá dọn vệ sinh trong hồ cá rồng???

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi khoatruong, 7/11/10.

1. khoatruong

khoatruong Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Em nghe về loài cá có tên Kim Sơn (hay Ngân Sơn) có thể ăn phân của cá rồng. là loài dọn vệ sinh rất hiệu quả. Có anh, em nào biết ở đâu của TP. Cần Thơ có bán loài cá này hem? Hay có thể cho em biết 1 số loài nào dọn vệ sinh hiệu quả hơn cá lau kiếng hem??? Xin đa tạ.

2. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Cá Kim Sơn / Ngân Sơn là thuộc họ cá he đó bạn, ở miền tây mà ko biết cá he hơi uổng hehe..
    Ngoài loại này thì bạn có thể nuôi với hồng két, hồng vịt, sam, thần tiên... nói chung là rất rất nhiều loại có thể dọn dẹp cho bể cá rồng..
    Lưu ý là hiếm có loại cá ăn phân lắm (trừ khi cá rồng ăn vội quá, thức ăn chưa tiêu hóa kĩ nên những con cá này lọc thức ăn còn lại từ trong phân), chủ yếu bọn nó ăn thức ăn thừa thôi..

khoatruong thích bài này.
  3. khoatruong

khoatruong Active Member

Thích đã nhận:
    17
    thanks bạn nha! Biết là cá he đó. Nhưng mà mình muốn hỏi là mua ở đâu??? Tại ra chợ kiếm toàn là sắp chết hem à! Với lại chúng nó to lắm.

4. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Nếu vậy theo mình bạn đặt luôn mấy người ở chợ đó, hỏi xem mình chỉ cần cá loại đó nhưng cỡ nhỏ, miễn là còn khoẻ thì họ có kiếm đc ko? Tất nhiên mua kiểu đó thì phải đắt hơn giá bán kí nha :D..

khoatruong thích bài này.
  5. khoatruong

khoatruong Active Member

Thích đã nhận:
    17
    mình cũng nghĩ vậy! Thanks you nha! hy vọng sẽ tìm được 1 em ưng ý