Các loại cá và hải quì không nên nuôi

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi bapnexanh, 13/11/06.

1. bapnexanh

bapnexanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn,qua kinh nghiệm bản thân mình thấy các bạn mới làm hồ cá biển thường hay mua bỏ vào hồ một số loại cá và hải quì có hại mà vô tình không biết nên xin nêu ra đây để các bạn không bị '' tiền mất tật
    mang''
    - Về cá thì tùy theo loại ,nếu các bạn muốn nuôi nhiều loại cá trong hồ thì trước tiên chỉ nên mua mỗi loại 1 con ,lựa cá tương đối nhỏ thôi và không nên mua các loại cá BÒ,MAO TIÊN ,vì loại này càng lớn càng hung dữ hay ăn cá khác ,để hồ san hô của bạn có thể nở một cách rực rỡ thì các bạn không nên mua cá Khoang Cổ,vì loại này hay cạ vào san hô làm chúng không nở lớn được.Cá Chim Cờ đẹp nhưng dễ bị cắn rách kỳ nên các bạn củng cần chú ý.
    -Về hải quì có một số loại đang bán trên thị trường có chứa các chất độc gây dị ứng da tay và làm chết cá các bạn không nên mua loại này,có thể thử bằng cách cho da cánh tay tiếp xúc với các vòi hải quì,nếu chúng dính vào da và gây cảm giác bỏng rát thì chính là nó.Chúc các bạn có một hồ cá đẹp mà chỉ tốn ít tiền.

2. new_boys

new_boys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ nhà tui đến 8 con khoang cổ. Bây giờ không biết bắt làm sao. Chỉ giữ lại 2 con khoang nhập thôi là 2 con Nemo.

3. bapnexanh

bapnexanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    gởi New-boy

Bạn để cho chúng đói rồi mua lưởi câu cá rô( ở tiệm bán dụng cụ câu cá)móc mồi bỏ xuống là chúng dính
    ngay,chúc bạn thành công

4. new_boys

new_boys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tội nghiệp lắm. Nuôi nó cả mấy tháng. Bây giờ bỏ đi thiệt không hay chút nào. :((

5. sonofsun

sonofsun Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Newboys cứ nuôi chúng đi, đừng câu ra làm gì là vì loại cá này hơi yếu nên cũng nhanh chết lắm. Khi nó chết thì lấy vợt vớt ra khỏi cần câu. (đùa tí thôi)

6. minhhai3110

minhhai3110 Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi muôn mua 1 bể duc đê nuôi cá biển 1m2 tại Ha Nội thì mua ơ đâu là rẻ. anh em chỉ giup tôi nhé