Các loại cây trồng trong Aviary ?

Thảo luận trong 'Vườn chim' bắt đầu bởi hungscr, 28/6/12.

1. hungscr

hungscr Member

Thích đã nhận:
    3
    MỚi làm xong cái Aviary nho nhỏ, nhờ các anh em chiêm ngưỡng và nhận xét dùm nhé, sẵng muốn hỏi luôn là sao mình trồng cây trúc đùi ếch trong đó mà cứ bị mấy em đó xơi mỗi ngày thế, nhìn cây mà xơ xác quá trời mà ngày nào mình cũng bỏ cải xà lách đầy đủ cho ăn mà 4 em yến cứ ăn hết lá cây trúc ah, hic hic. Có bạn nào biết cách khắc phục ko xin chỉ dùm nha.Thanks[​IMG]

2. phuongpn

phuongpn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    749
    Yến hót ngoài các loại hạt thì nó còn rất thích rau/ lá, quả xanh các loại. Chúng cũng thường rất tò mò cắn phá đặc biệt là các nàng đang chuẩn bị làm tổ đẻ. Cho nên ở nước ngoài người ta thường có thêm đồ chơi hoặc giấy báo cho chim cắn phá để tránh chúng ... cắn lông của nhau.
    Vậy bạn không nên trồng cây xanh hoặc để cây giả thôi. Chúc vui.

3. duagang

duagang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Em nghĩ trồng cây xanh cũng được, ví dụ như là cây đinh lăng, cây rau má ( rau má thường ăn)...
    Tránh chỗ chim hay đậu hoặc cầu đậu k nên để phía trên của cây trồng để tránh chim ị lên :)

4. hungscr

hungscr Member

Thích đã nhận:
    3
    Hic hic, định trồng thêm cây xanh cho giống tự nhiên mà giờ nghe bác Phuongpn khuyên vậy thì buồn ghê, mình còn định trồng thêm vài loại cây khác nữa mà. Phải làm sao đây, còn bạn nào có bí kiếp khác xin chỉ dùm nhé, sáng nào nhìn cây trúc sơ xác mà buồn quá đi. Thanks mọi nguời nhé.

5. hungscr

hungscr Member

Thích đã nhận:
    3
    Sao không có sư huynh nào chỉ giáo giúp vậy nè. nhìn cây trúc càng ngày càng héo thật buồn quá đi

ga_thai85 thích bài này.
  6. ngphilam

ngphilam Active Member

Thích đã nhận:
    21
    nghe nói các loại chim fint này nó phá cây xanh ghê lắm, một là trồng nhiều thật nhiều để chúng phá 1 phần thôi còn 1 phần vẫn giữ được. còn ko thì bỏ cây khô vào là được rồi. thiêt s kế thêm 1 - 2 chậu cải ngọt để chúng xuống vừa ăn vừa phá là ok.