các loại chim đẻ

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi laminnova, 4/11/08.

1. laminnova

laminnova Member

Thích đã nhận:
    4
    chào anh em, minh ở Bà Rịa-Vũng Tàu, từ nhỏ mê chim Yến Phụng và Bạc má lắm nhưng không có điều kiện nuôi. bạn nào biết ở BRVT chổ nào bán chim yến phụng uy tín không? mình mua mà bị lừa máy làn rồi. Mua toàn chim già về nuôi không đẻ gì hết chỉ thấy chết không hà.

2. LTS

LTS Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình để chắc ăn thì bạn nên thu xếp thời gian lên SG 1 chuyến nhờ mấy bạn ở trên đó giúp. Đã muốn chơi thì phải chấp nhận đầu tư cẩn thận thì mới mãn nguyện được bạn ạ, còn chơi mà không được như ý thì chỉ thêm rước buồn vào người thôi. Chú bạn sớm có những chú chim đẹp. Thân

3. cheru

cheru Active Member

Thích đã nhận:
    17
    bạn việc chon chim yến phung cũng dễ lắm bạn ơi
    bạn cứ nhin chim nao khỏe mạnh lanh lợi , phai 1 trống 1 mái, cách phận biệt trống mái thì các bài viết khác viết rui` rất là chi tiết và 1 yếu tố nữa cũng wan trọng ko kém là điều kiện nuôi thì các bài viết khác cũng đã nói rõ rui`

4. laminnova

laminnova Member

Thích đã nhận:
    4
    có bạn nào ở SG không cho minh địa chỉ cho bán chim uy tín đi.

5. prettyguy2

prettyguy2 Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn, hiện mình đang nuôi yến phụng nhiều lắm, có mấy cặp đang đẻ thanh công, hiện đang nuôi con. Nếu bạn muốn, hôm nào rảnh rổi, bạn có thể đến nhà mỉnh tha hồ cho bạn chọn lựa, đủ màu... Có gì nhắn tin cho mình nhé!

1 person likes this.
  6. laminnova

laminnova Member

Thích đã nhận:
    4
    re

bạn ở đâu cho mình xin số phone đi, mà bạn để cho mình bao nhiêu xiềnn một cặp yến phụng, bạnn có chim bạc má không hay loại ficnh nào không?

7. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Yến phụng là 1 loài chim rất dể nuôi sinh sản ,nhưng chim non thường hay bị hư lông, mấy lứa sau đẻ và nuôi con không đạt bằng lứa đầu .Bạn có cách nào khắc phục chỉ giúp mình với