Các loại rau xanh

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi chuoituyet, 29/7/12.

1. chuoituyet

chuoituyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    bể e mới sữa lại và trồng thêm cây,các pác thấy sao như e thì thấy hơi xấu ko có bố cục gì hết:laughing:
    e hơi tạm vậy dang tìm vật liệu và làm 1 chuyến du hành sài gòn tìm reu và tảo vê trồng,hix trên e họ ko có bán rêu và tảo toàn là mấy cây cắt cắm ko uh,chỉ có java mod chán chết đi dc

Woo-chan and ngoc_tanlong like this.
  2. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    bác tiết kiệm ảnh và thông số quá ^^ kéo dịch lũa ra ngoài và thêm cây cắt cắm mình nghĩ sẽ ổn hơn...

chuoituyet thích bài này.
  3. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    bụi bác trồng tiền cảnh trước cây lũa có phải là thủy cúc không em nhìn không được rõ.nếu là thủy cúc thì bác trồng vào hậu cảnh hay góc nào đó của hồ vì thủy cúc phát triển sẽ nuốt hết hậu cảnh!:(

4. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    hồ mình xài đất nền RH,2 bóng jebo 60,loc ngoài tự chế,co2 3giot/1 giây,cóc trộn co2 3in1,mình dặt cóc trộn co2 ngay đương uot của lọc liệu có ổn ko bạn

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:31 PM ----------

vâng đó là thủy cúc,hồ mình toàn cây hậu cảnh ko ko biết để đâu,tiền cảnh mình trồng tcn mình trồng theo kiểu lòng trảo ấy mà

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:34 PM ----------

đang tính làm một chuyến sài gòn để tìm cây,dang tìm tảo gì mà của đài loan ấy(hơi gà),mini fiss,bình quả thảo và các loại họ dây leo,mình ko biết o sài gòn chỗ nào bán các loại cây thủy sinh vậy,
    còn việc nữa mong các pro chỉ e cách xếp cây lũa và đá này cho hơp lý với,mình ko có mắt nghệ thuật nên chả biết xếp sao cho đẹp
    hình nó đây

5. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    vậy a định làm thêm 1 bể nữa với đá và lũa này ạ?e không rõ kích thước của hồ sắp lằm và kicks thước của lũa. nhưng với khúc lũa này thì a có thể thêm 1 vài cành nhỏ và làm bố cục gần giống bể này http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=96091

6. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    vân cám ơn bạn,mình tính bỏ bể cũ làm lại bể 80*40*40,gốc cây này hơi to nếu cắt bớt vài nhánh thì có thể bỏ vừa bể 80,mình ko biết nên trồng cây gì cho hơp

7. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    mấy pro ơi cho e hỏi giữa hai gốc này thì gốc nào đẹp vậy,hôm nay mới ra suối tìm cây,mình thấy mấy cây này ko biết có hạ thủy dc ko và tên của nó là gì?mong mấy pro chỉ cho e với
    gốc cây mới tìm dc
    còn đây là mấy cây mình thấy nó mộc ờ bờ suối.hình 1
    hình 2
    hình 3
    hinh 4
    hình 5

TaiTuong thích bài này.
  8. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    khúc lũa mới nhìn đẹp đó a ạ!bao h anh dỡ bể kia ra cho từng khúc vào rồi xếp lũa đá, lúc đó mới phán được..còn mấy loại dx thì e không rành lắm ^^

9. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    hình 2 là dương xỉ hay mọc ở cây ko hạ thủy đc hình 4 là bèo tây trồng vào cho nó hút hết dinh dưỡng hình 5 dương xỉ nốt em nghĩ hạ thủy đc
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 10:55 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:54 AM ----------

đợi 2 ông anh mãi mà chưa thấy lên nhỉ khi nào lên nhớ mua quà cho em nhá ;)

chuoituyet and TaiTuong like this.
  10. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    vâng cám ơn bạn,mình sẽ làm chuột bạch cho mấy cây trên khi nào có kết quả mình sẽ thông báo sau

11. phongkutemc

Thích đã nhận:
    185
    bèo tây dùng nuôi cá vàng đẹp phết đó bác loại này ăn nhiều thải nhiều tha hồ dinh dưỡng @@ bác tìm đc cây này là đang mọc cạn rồi tìm cây nổi trên mặt nước phao tròn chịa ý rễ dài làm cá thể đẻ thích hợp cho loài đẻ trứng dính

12. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    mình chơi hồ thủy sinh mà dùng bèo nổi trên mặt nước như vậy nó che hết ánh sáng hồ thì sao,cái đó dùng để nuôi ba đuôi cá chép ho85c ca lia thia thôi

13. phongkutemc

Thích đã nhận:
    185
    ý em là bác dùng làm bể đẻ cho cá vàng ấy mà hoặc cá vàng bị cá nhỏ tấn công như nhà em thì nuôi riêng chứ ai lại cho vào hồ thủy sinh cây đấy