Các ngày khắc nhau của gà (màu mạng).

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi gatre_vt, 9/8/11.

1. gatre_vt

gatre_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    Cai Mon - Vinh Thanh - Cho Lach - Ben Tre
    Cái vụ này được một sư phụ truyền lại cho mình. Nay ngẫu hứng post lên góp vui anh em, anh em nào thấy thiếu gì thì bổ xung thêm giúp mình nhe.:-*
    - Ngày giáp ất thuộc mộc.
    - Ngày bính đinh thuộc hỏa.
    - Ngày canh tân thuộc kim.
    - Ngày nhâm quý thuộc thủy.
    - Ngày kỷ mậu thuộc thổ.
    NGÀY SÁT PHẠT:
    - Ngày mộc: tía, xám, nhạn thắng ó, điều.
    - Ngày hỏa: ó, xám thắng nhạn.
    - Ngày kim: xám, vàng, nhạn thắng tía.
    - Ngày thủy: ó ô thắng ó vàng.
    - Ngày thổ: ó, vàng, xám, nhạn, thắng ô.
    01 ngày có 2, 3 sắc lông vì mạng sinh mạng vãy hãy so sánh tại ngày sát phạt tính rỏ ràng

2. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Thank Tú nhiều cái vụ này mình mê lắm nè nhưng chưa có ai chỉ dẫn 1 lần nữa cám ơn Tú nha
    Nếu có dịp đi Bến Tre ae mình cafe nha hehhehe

3. gatre_vt

gatre_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    Cai Mon - Vinh Thanh - Cho Lach - Ben Tre
    hihi. không dám múa rìu qua mắt thợ đâu anh ơi. có dịp nào thì ghé em chơi nhe. Thân

4. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Lên đây chủ yếu giao lưu học hỏi kn mà Tú với lại cái vụ màu mạng này mình biết rất nhiều ae trên diễn đàn cũng rất quan tâm mà

huaquoctoan thích bài này.
  5. huaquoctoan

huaquoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    668
    cám ơn anh nhìu em đang học cái vụ ngày này mà chưa ai chỉ jo tìm đc rùi
    mà anh cho em hỏi con gà điều bông ngũ sắc thì nó thuộc mạng gì hả anh???

6. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Sẵn cho biết màu cú cườm và cú xanh chân trắnh luôn nhe Tú :)

7. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    cái này cũng thích nhưng chua chát nhất có khi mình cầm con gà mà hok xác định rõ dc màu của e nó rồi xách đi cũng hok an tâm lắm. AH` bạn HUAQUOCTOAN hỏi gà ngũ sắc là mạng ji` ha? ngũ sắc ko kị ngày nào hết bạn ơi. Còn gà Cú hình như mạng Mộc hj

huaquoctoan thích bài này.
  8. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Màu mạng tạo cho ta cảm giác tự tin và an tâm khi đá thôi chứ đừng tin quá mấy anh àh, quan trọng là con gà hay, cựa nghiệt, sức nuôi tốt và chủ gà cáp phải khôn khéo nữa.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:53 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:48 AM ----------

Không phải con cú nào cũng mạng Mộc đâu bác àh, tùy màu lông của nó nữa, chẳng hạn như cú cườm trắng-đen thì làm sao mạng mộc được, cú lửa thì cũng ko phải mạng Mộc đâu vì nó đỏ chét mà, bác nói gà cú mạng mộc là gà xám cú rồi đó, có gì không phải xin bỏ qua. Thân

Last edited: 10/8/11
    nongdanbonsai and cocbc like this.
  9. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Sao kì vậy mấy anh, đọc kĩ mấy lần em thấy con điều chả ăn được màu nào trong tất cả các ngày hết ah .

10. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    bạn cứ coi ngày nào chánh màu của nó thì đem ra wuat thui, cách coi htai5 là dzòm vô cuốn lịch hằng ngày đó, đá gà điều thì đợi ngày hành hỏa, ngày hành hỏa mà có giờ ngọ thì Điều win nhìu lắm đó mình để ý thấy thế. Còn 1 cách nữa là ra ngoài đường gặp mấy bà bán hàng rong kiếm 1 cuốn sách xem ngày tốt xấu của năm 2011 mà xem, cuốn đó xem chính xác ngày lắm. Thân

babyeu and atm_kclw like this.
  11. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Có câu "Tía hỏa trúng ngày mà mót thì gà thuần thua" mình cứ chọn đúng hành theo mạng của con gà thì ngày đó nó mạnh nhất và rất may mắn nhất nên đá cựa cũng nghiệt hơn, mình chọn ngày tương sinh, ngày chánh mạng và ngày khắc xuất là tốt nhất. Túy theo màu của con gà đối phương mà đánh giá cho chính xác. Không cần mua sách hàng rong đâu bác mình lật lịch lên coi ngày âm là được rồi vì trong Thiên Thập Can thì chia làm Ngũ Hành mà cứ 2 can tương ứng với một hành. Nếu 2 con cùng màu thì phải xét tới màu chân nữa nếu cùng màu thì xét tới vảy (nhưng vảy gà người ta mình khó coi được lắm) tốt nhất là cáp đừng ép gà quá và mình tự tin là chơi thôi, rất mong được làm wen với bác. Thân.

khanhhungdo and nghia_it like this.
  12. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    hiện tại hẹn gà đâu có chạy dc đâu, mình coi màu gà mình rù coi hành của nó rồi phân bố thời gian chăm sóc, đến ngày rồi hẹn kí wuat, đem gà vô tùy theo màu của gà đối phương, hay bến gà đó ntn, hoặc hình thể số kí. mình có thấy chân vảy ngta cũng đâu có chạy dc, chỉ có thể thêm hay buông đuôi thui. Chạy dc chỉ trừ khi mình nhỏ hơn 1 chấm gà thui, còn nếu như mình thấy gà ngta mà chạy thì lần sau ai dám hẹn cho bạn nữa đúng hok? Mình nói là nói hẹn đá lan và trường ở qui mô nhỏ chừng 20 30chuc trở lại thui chứ cỡ Út Tráng thì bao đâm, mún đá màu, đá ngày đá con nào bạn cứ chỉ ruj` quất.

atm_kclw and nhuuyen like this.
  13. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    sách này hay à nha kiểu này phải kiếm một cuốn gối đầu nằm mới được.

14. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    muốn xem ngày giờ đá thì trước hết phải biết con gà của mình mạng gì, để biết con gà mạng gì thì không phải dễ.

15. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    wa' chính xác đôi lúc mình cầm gà xem ngày mà cũng hok tự tin nữa tại màu nó có người nói này người nói khác. Nhất là màu que hoặc xanh nhưng cũng có thể là điều vì mã đỏ buồm đỏ...chân xanh thì gọi xanh, trắng lại gọi là điều....thiệt là nhức cái đầu, chắc cú là kiếm gà tuyền 1 màu cho chắc ăn, thường gà danh cũng ít khi có màu lẫn lộn thì phải

16. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    mấy thầy xem dùm em gà của em gà chuối chân vàng 8 móng đen và con chuối đen chân trắng điểm cựa đen ngày mai đá đc ko, nhằm ngày kim đó!

17. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    à mà có kq luôn rồi nhưng ae đoán thử cho vui nha:
    Con chuối chân vàng đá với con gà xanh
    Còn con chuối đen gặp con khét bông

18. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    trc tiên về con gà chuối chân vàng của anh bạn,chuối hành Kim,vàng hành Thổ mà Thổ sinh Kim nên gà chuối chân vàng là hợp cách .Về đối thủ,nếu nó là gà xanh thì hành Thủy,mà Kim lại sinh Thủy nên nó buộc fải dưới màu con gà của anh bạn + đá vào đúng ngày Kim là ngày hành mạng của con gà chuối >>> con gà xanh fải là bại tướng

chuối hành Kim,Khét bông thì tui cũng chịu hổng biết nó thuộc hành gì????(vì mới học lớp vỡ lòng về màu mạng thoai ,khakha........) nhưng nếu nói chung màu Khét thì hành Thổ,nên trận này thì gà của anh bạn lại dưới màu đối fương (chưa nói chuối đen có thể sẽ nghiêng chút về hành Thủy,mà Thổ thì khắc Thủy) nhưng gỡ lại ở chỗ đá ngay ngày hành mạng của gà chuối nên coi như 50-50,khakha

Đó là suy đoán dựa trên màu mạng &thuyết ngủ hành mà tui biết đc chút chút thì nó cho kết quả dị thôi chứ đi sâu nữa thì ôi thôi ngút ngàn,nào là giờ xuất quân,nào là mạng của người thả gà có hợp với con gà đó không,rồi fải "đọc" đc con gà đối thủ ,vưn vưn &vưn vưn......Nhưng quan trọng nhứt muốn biến ngta thành bại tướng của mình thì con gà mình pin bọng thế nào????tài cán của nài,fải khéo léo trong khâu cáp chạng nữa.

Về tâm lí mà nói,khi anh bạn đã hỏi dị thì khả năng "ngựa về ngược" là không nhỏ chút nào,khakha

Last edited: 16/8/11
    Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  19. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    chuối thì có 2 loại kim và mộc , và khét cũng có 2 loại thổ và hỏa < riêng e khét bông thì tùy theo bông gì nổi, chân gì ,,,mà tính ra , màu này cũng ngặc nghèo lắm > , muốn bít chính xác 1 con gà nằm mạng gì thì phân tích tổng thể toàn bộ mới tính ra dc,,, màu mạng là vô bến bờ học và học mãi cũng ko hết dc,,

gà may trường thích bài này.
  20. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    bạn phân tích cũng phải lắm nhưng theo mình chỉ đúng một nữa thôi. vì ai chơi màu cũng tìm hiểu về vấn đề này.
    theo mình thì vấn đề số 1 bạn phận tích rất tốt nhưng con gà chuối không biết là chuối gì, mình cho là chuối trắng đi nhé, thường thì chuối trắng chân vàng thuộc thổ. gà xanh thì đa số là kim. tuy là thổ sinh kim nên chuối hơn xanh mà ngày kim thì kim vượng , thổ hưu tù vì vậy gà xanh cơ hội sẽ thắng cao hơn .
    vài dòng góp vui.

@gatre thích bài này.