các pác chém hộ mấy em này với

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi chim_ca_hn, 7/11/10.

1. chim_ca_hn

chim_ca_hn Member

Thích đã nhận:
    4
    <!--[if !mso]> <style> v\:* {behavior:url(#default#VML);} o\:* {behavior:url(#default#VML);} w\:* {behavior:url(#default#VML);} .shape {behavior:url(#default#VML);} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Chào các pác! Hôm nay trời nắng đẹp, em dung dt chụp vài kiểu mi với khuou của em!.Em nuôi cả hai được 1 năm lồng, chưa cho đi dượt lần nào.Hai em đang thay lông.Nói chụng hứng lúc nào thì nó hót, em mi để đằng trước ,khướu để đằng sau thì mi mới hót, để gần là im re.[​IMG]thức ăn thì ăn cám ba vì, thỉnh thoảng e hứng lên làm cám ba vì với trứng, nhộng ,tôm thịt bò.Cào cào thì cn mới mua đc,cho ăn cn đến t3, tắm thì chỉ đc t7 và cn thui.Em cũng bận đi làm cả ngày[​IMG].Các pác chém dùm em nhé,có nên mang đi dượt ko?Thanks các pác[​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

T_congtu, hufahp and Tigertran like this.
  2. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    e Mi dạng thế, nhưng cái tướng đứng e nó nhìn yếu yếu sao ấy, ko có đc mạnh mẽ hiên ngang lắm. e khướu bác hơi ốm nhỉ, hehe. e khướu bác ko nuôi nữa chi lại e nhá :D

3. boyht

boyht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,028
    Mi non ah bác ơi? con này nuôi 1 mình một nơi là hàng khủng đấy. còn nuôi với nhiều con khác thì .....

thienly1q2 thích bài này.
  4. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Em khướu còn non và gầy quá, râu ria hơi ngắn. Bác chịu khó bồi dưỡng thêm
    Bác để khướu gần thì Mi tịt ngòi đấy. Vì khướu nó hót dã man lắm.
    Chim mà được mang đi dượt thì còn gì bằng.

5. mr.hoang_phuong

mr.hoang_phuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    230
    Con họa mi mà bác chơi cái cầu kiểu này thì hỏng hết chân.

hufahp thích bài này.
  6. chim_ca_hn

chim_ca_hn Member

Thích đã nhận:
    4
    Vâg !Thaks pác.Em sẽ thay cho nó cái cầu khác.Mấy lần để ý thấy nó toàn đứng dưới ko chiu đứng trên cầu này!Bây jo` thì đã bít?;))

Sao pác bít e nó là mi non? Xin chỉ giáo giúp e cái/em này e bắt tận Hà Giang!
    Các pác cứ chém nhiệt tình để e có thêm kinh nghiệm ,chế độ chăm sóc của e như zay đã đc chưa?Mong các pác chỉ giáo.Thanks các pác

7. triad

triad Active Member

Thích đã nhận:
    13
    mi của bác nhìn lông lá chưa ôn lăm. cần chăm chế độ mồi tươi và tắm táp nhiều vào là ok

8. Bùi Gia

Bùi Gia Member

Thích đã nhận:
    42
    Có lẽ là Mi ổ phải không bạn.Cần phải chăm em nó thêm nhiều mồi tươi,tắm táp thường xuyên thì mới ổn được.Thỉnh thoảng cho đi trường để chim căng lên.
    Nuôi cho hót thì cũng được đó bạn.Chúc bạn vui