các pác vào xem hộ em con khuyên này với!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi dark_alex, 3/7/08.

1. dark_alex

dark_alex New Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm gì mới qua chợ mua được con khuyên!
    ông chủ hàng cứ bảo cầm về nuôi quen lồng rùi nó sẽ hót.Nhưng em mới chơi khuyên cũng chẳng biết con này có đáng đồng tiền bát gạo hay không?Nhỡ nó lại vào con ngớ ngẩn thì chết em!các pác vào xem rồi cho em ý kiến với nhé!
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Last edited by a moderator: 3/7/08
  2. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hic ở c hợ mơ làm gì có con nào ra hồn chim bây giờ nhiều lắm ở diễn đàn có nhiều anh em đi bẫy đấy bảo họ bán lại cho ko bị lọc mà đẹp

3. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác đọc chẳng ra đầu ra đuôi gì cả Ku này o HP vừa mua khuyên ở Chợ chứ có phải mua ở Chợ mơ đâu :laughing:. Con chim này bạn mua o đâu của HP ? chắc giá của nó cũng không rẻ phải không? mình có thể góp ý cho bạn chỗ mua khuyên ở HP. Bạn vào chợ cột đèn hỏi nhà anh Thành Sumo ở đấy ai cũng biết vào đó vừa là để rượt chim vừa có thể mua chim cũng được giá cả lại phải chăng chúc bạn thành công mà con khuyên này mình nhìn không được rõ lắm nhưng cũng không được đẹp lắm bạn ah... nuôi không hót vặt lông nướng cho mèo ăn là tốt nhất=))

Con này là chim bánh tẻ mùa vừa rồi bạn ah.. nhứ thế hy vọng lên được hơi bị lâu đấy cố gắng nhé

Last edited by a moderator: 4/7/08
  4. dark_alex

dark_alex New Member

Thích đã nhận:
    0
    trùi!sao anh lại vừa đấm vừa xoa em thế!em mới chơi khuyên mà!cuối cùng con này có triển vọng ko anh?
    Dù sao cũng cảm ơn anh Minh nhiều nhé!
    Chủ nhật này qua chợ cột đèn tìm anh Thành Sumo xem!

5. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Bác chụp xa quá nhìn không thấy được rõ..............

6. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    con này được đó tuy ảnh hơi mờ ,nhìn lanh lợi đốc cổ to ,đúng là chim đầu vụ này chim tơ ,nuôi tốt thay lông vụ này là lông lá ốp sát thì chim có vẻ truờng chim hơn,mà nó mau mỏ không bạn ,hay kêu không ,chụp tầm sáng sớm hay chiều tối vậy mà không lên đuợc màu chim lên khó nhìn quá

7. cuccucu

cuccucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Ai ở hải phòng hiện giờ mình có 4 em khuyên mới bẫy được thuần ăn cám rồi trông cũng được đực 80% ai có nhu cầu đến nhà mình chơi rồi mình cho . 4 em này mình lọc từ 15 em bẫy được đảm bảo cũng đẹp .
    chào .

8. Hai.phateco

Hai.phateco Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Anh Cuong oi lai bay duoc a. De em hốt luôn ha ha. Con hom cut đuôi hôm nọ anh túm nó lâu chưa. Con đấy bị hỏng tiếng em đang chữa.Có con nào kêu to anh để lại cho em nhé

9. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Ăkj sao ảnh toàn chụp phía sau lưng con khuyên như vậy, khó quan sát quá ! Giá mà chụp được nhiều góc độ khác nhau thì tốt quá, nhận xét dễ hơn, chứ nhìn thế này chỉ đoán hú họa thôi !
    Thân !

10. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ảnh mờ quá rất khó thấy. chú này nhìn bộ giàn hơi tệ, rất nhạy nhưng hơi khi líu rất ngắn chừng khoảng 8 den 10 tiếng thôi( đuôi hình như hơi bị chổng phải không bạn)