Các pro cho em hỏi về sự sinh sản của cá ông tiên?!

Thảo luận trong 'CÁ THẦN TIÊN' bắt đầu bởi Su_Bot, 3/3/13.

1. Su_Bot

Su_Bot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    E mới mua 3 em cá ông tiên này về! Tại ở tiệm chỉ còn 3 em này cuối cùng nên hốt luôn. size 2-3cm. mấy pro cho e hỏi khoảng bao lâu nữa mới cho chúng sinh sản đc! bây giờ chúng còn nhỏ! =) e cảm ơn ạ! có vài pic của 3 em ấy mới vừa chụp con cá 7 màu đẻ sẵn tiện chụp luôn mấy cưng này! =)
    chỉ size 2-3 cm thui nha mọi ng

2. soncb

soncb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nếu bọn này còn sống thì tầm 2 tháng nữa là đẻ được.

3. discuscantho

discuscantho Active Member

Thích đã nhận:
    49
    set 1 cái máy lọc đi bạn, ko thì 1 cục lọc vi sinh cũng được. Như vậy cá sẽ khỏe và ít bệnh hơn.
    cá nhà mình khoảng size 4,5 cm là bắt đầu đẻ, tụi này dễ nuôi đẻ lắm, chỉ cần đam mê là được
    chúc bạn thành công

4. chip moon

chip moon Member

Thích đã nhận:
    1
    cá nhà mình đẻ được nhưng không biết là bao lâu nữa nhưng cũng phải tầm 5cm mới đẻ, bạn để ý con cá mái thì người nó dầy mình, bụng to căng, tròn hơn cá trống, đầu nhỏ và nhất là cái lỗ hậu môn của nó giữa 2 cái vây nó lòi ra 1 cục trắng trắng cỡ 1-2mm ấy đó là cơ quan sinh dục của nó còn con cá trống thì người to dẹt đầu bự hơn vây dài, bạn phải nhìn cả bên hông kính và từ trên xuống mới phân biệt được, đó là kinh nghiệm nuôi của mình, bắt 5 con 3 mái 2 trống mà về nhà khi nó lớn lên thì lại là 4 trống 1 mái nhọ kinh khủng :)) nói chung là còn nhỏ khó nhìn lắm lớn chút mới thấy rỗ

5. LILIUM

LILIUM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cá trưởng thành size phải 4-5 cm trở lên, cá mái thì có thể nhỏ hơn, con còi size tầm 3cm mà vẫn sòn sòn ! cá trống đầu gù lên còn cá mái phẳng đét, mềm mại hơn ! trong điều kiện nuôi và chăm sóc ở nhà thì cũng lâu đó bạn !

6. namvuong

namvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Cá thần tiên nem nuôi ở nhà chưa bao giờ thấy nó đẻ mới lạ

7. davidwalker

davidwalker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Nó nhanh lớn lắm.bạn cho ăn tim bò hay lăng quăng.nó khoảng 5 cm tính từ mỏ tới góc đuôi là đẻ