Các Pro giúp chọn Thanh Long chỉ vàng đẹp

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi babycover, 23/9/10.

1. babycover

babycover New Member

Thích đã nhận:
    0
    con KLU của em vì tuổi già sưc yếu đã ra đi nay em muốn tập tành chơi TL di rảo khắp các tiệm ở HCM nhưng vẫn không biết nên mua em nào vì cá nhỏ,em không có kinh nghiệm chọn TL mong các bác chỉ bảo để em chọn được 1 em đẹp!!! Em vẫn đang phân vân nên mua TL chỉ vàng hay Tl xanh thường!!ác pro thấy nên chọn em nào

Nếu có bác nào bán TL size 10-15 thì cho em xin hình và giá lun

2. quocthinh05

quocthinh05 Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Nếu bạn đang có ý chơi TL, theo mình bạn nên chọn TL vỉ vàng ( giá khoảng 900 - 1,100K cho size 18 - 20cm, có mắc hơn TL thường 01 tý nhưng sau này không uổng công nuôi dưỡng ). Cách chọn cá thì vẫn hội đủ các tiêu chí như các loại Rồng khác thôi bạn ạ ( tham khảo trong diễn đàn đã có nhiều bài viết đó bạn ) như : râu chỉ thiên, càng càng dài càng tốt, 3 vi lưng - đuôi - vi dưới đuôi càng rộng càng khít càng ok, vãy càng lớn càng thẳng đều càng hấp dẫn về sau ! Nếu là TL vĩ vàng thì bộ 3 vi càng vàng đậm sẽ hấp dẫn hơn khi cá trưởng thành đó bạn ạ ! Nếu bạn đang cần tìm thì ra Lý chính Thắng ( qua ngã tư Nguyễn Thông - Lý chính Thắng ) tiệm đầu tiên bên trái, mình thấy đang có mấy em size 10 - 12cm nghe đâu giá 850K ( chưa trả giá ) đó bạn, hy vọng Bạn sớm kiếm được 01 em như ý ! ! !