các pro giúp em với

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi kamfa, 5/4/07.

1. kamfa

kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    E mới chơi! rất mog dc giúp đơ hum nọ(3-4)em chuyển bể cho chu kamalau của em sang bể to hơn đột nhiên chú ta bỏ ăn va co sọc đen trên người....cho đến hum nay chú ta vẫn ko ăn mỗi khi em thả tôm vào bể chú ta bơi tới ngửi 1 cái rồi rùng mình bỏ đi mấy hum rồi hum nao no cũng bị rùng mình và bỏ ăn thế này thì chết mất:crying:
    rất mong các bác giúp đỡ~X(

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bài hỏi kiểu như thế có rất nhiều trong đây,bạn vui lòng đọc lại các bài để rút kinh nghiệm hơn!!!
    Cá bị nhát do chuyển hồ đấy!!!!
    Mod đóng lại là vừa rồi!!!!

3. kamfa

kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng mà bác ơi em bít là co rất nhiều bài hỏi về trường hợp này nhưng em muốn hỏi thêm làm thế nào cho cá hết rùng mình

4. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Rùng mình (vặn vẹo người),hoặc cọ người xuống nền...cũng là một trong những biểu hiện của nấm,bạn có thể quan sát kỹ trên thân cá có những vùng loang lổ màu trắng hoặc những chấm trắng nhỏ li ti hay không,xác định rõ thì mới có huớng điều trị dễ dàng ,về vấn đề trị nấm,trong Box này cũng đã đề cập khá nhiều,bạn có thể xem lại,thân chào.

5. kamfa

kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của em bị cả 2 vấn đề trên nhưng chả thấy đốm trắng ji cả :( mà bệnh nấm co nguy hiểm lắm ko vì em mới chơi cá mong các pro chỉ giáo