Các Pro nhiều kinh nghiệm tư vấn em với?

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi tonymike, 19/6/13.

1. tonymike

tonymike New Member

Thích đã nhận:
    0
    mode chơi thủy sinh đã lâu..nhưng giờ e mới tập chơi..hix..e thik thiên nhiên lắm.. bứa đi chơi vô tình thấy hồ thủy sinh chơi toàn trân châu e thik lắm.. giờ muốn làm 1 hồ nền toàn trân châu cuba..e cũng nghiên cứu vài tuần nay.. co2 cách làm e đã biết..cây thì tự tìm dc hết..đèn thi ok lun..giờ còn phần nền e nhức đấu quá..càng đọc càng thầy phần nền nhiều quá ko bit là phần nền nào tốt cho cây ổn định và lâu dài..hồ e là 85.45.40 e chơi lọc tràn..mong các pác giúp đỡ zùm e...:blushing:

2. nghnam

nghnam Active Member

Thích đã nhận:
    7
    lâu dài thì tùy thuộc vào kiểm soát thế nào nữa ,nếu trồng toàn trân châu cuba bạn dùng gex xanh cũng được,khi bạn chơi thủy sinh 1 thời gian sẽ tự tìm ra cái riêng

3. skinbin

skinbin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    Thực ra phân nền loại nào cũng ok vs TCCB hết bạn ag.Nhưng tốt và phổ biến chơi nhất là ADA nhé bạn.Mình thấy các bể có TCCB toàn là nền ADA hoặc ADA trộn thêm ít nền nào đó phía dưới.Cái cách chơi TCCB ở đây yêu cầu cao nhất là Ánh sáng ý bạn ag.Còn nền thì táng ADA các loại cây trồng đều ok hết.ADA rất giàu dinh dưỡng hạt nền nó bền chơi được 2 năm có khi hơn.
    p/s:Nếu mua thì bạn qua a Lợi Jack (CJ) hàng của ông a này là quá chuẩn và yên tâm mua nhé.A ý tư vấn cho và quan trọng a ý bán ADA lẻ 80k hay 90k/1kg nhé :d

4. tonymike

tonymike New Member

Thích đã nhận:
    0
    hực ra phân nền loại nào cũng ok vs TCCB hết bạn ag.Nhưng tốt và phổ biến chơi nhất là ADA nhé bạn.Mình thấy các bể có TCCB toàn là nền ADA hoặc ADA trộn thêm ít nền nào đó phía dưới.Cái cách chơi TCCB ở đây yêu cầu cao nhất là Ánh sáng ý bạn ag.Còn nền thì táng ADA các loại cây trồng đều ok hết.ADA rất giàu dinh dưỡng hạt nền nó bền chơi được 2 năm có khi hơn.
    p/s:Nếu mua thì bạn qua a Lợi Jack (CJ) hàng của ông a này là quá chuẩn và yên tâm mua nhé.A ý tư vấn cho và quan trọng a ý bán ADA lẻ 80k hay 90k/1kg nhé :d

bạn skinbin ơi cho mình địa chỉ dc hok. mình o tp hcm...và kick thuot ho mình như thế thì cần bao nhiêu kg ada zậy.. cho đỡ tốn tiền 1 chút bạn có thể chỉ cho mình 1 vài cách trộn chung với ada ko..

5. skinbin

skinbin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    Vãi chẩy ông bác trong HCM ag.Trong HCM thì mình ko biết địa chỉ vì mình ở HN mà ^^!.Còn cách trộn chung vs ADA thì có nhiều kiểu.Cốt chủ yếu ở đây bạn phải xác định chơi nền gì vs ADA.Xong đã xác định thì len forum a e chỉ cho bạn cách trộn tốt nhất.
    P/s:mình cũng chưa có EXP trong việc trộn lắm nên ko dám chỉ bạn nhiều được ^^!

6. tonymike

tonymike New Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks skinbin nhiều nhé .. chắc phải mài mò thêm vài tuần nữa xem sao....

7. nnes

nnes CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    1,225
    Hạt nền ADA ko nhiều dinh dưỡng nhé,chỉ trong vòng 3 tháng là nó nhả hết chất, vì nhiệm vụ chính của nó là giá thế, chứ ko phải cung cấp dinh dưỡng. Thường nga ta độn power sand hoặc nham thạch ( có dopping ) và cung cấp thêm phân nước thì bể mới chơi lâu đc.

8. huynhvanhoa

huynhvanhoa New Member

Thích đã nhận:
    0