Các sư đệ bắt đầu cắn nhau rồi.

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi Daiuy, 28/7/07.

1. Daiuy

Daiuy Member

Thích đã nhận:
    0
    E có nuôi 21 em phúc lộc thọ nho nhỏ khoảng 2.5 tháng.
    Hiện nay tụi nó đã to bằng đốt ngón tay giữa rồi và bắt đầu kình, đuổi cắn nhau b-( (nhưng ko quyết liệt). Các bác có thể cho em biết khi nào thì mình có thể tách tụi nó ra ko và tách ra thì nuôi từng em một hay là có thể nuôi chung vài ba em với nhau#:-S .
    Mong các bác chỉ dạy :-* .

2. han han

han han Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình chúng cắn nhau là phải tách rồi, mỗi em 1 ngăn cho chắc, chứ 2-3 em, chúng càng cắn nhau tợn. Các bạn cho thêm ý kiến nha

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Chúng cắn nhau tức máu lãnh địa tăng dần lên rùi , nhưng nếu bể bạn rộng thì ạan vẫn có thể nuôi chung chúng tiếp tục , vì chúng wen nhau wá rùi .
    Nếu bạn tách chúng ra bạn nên cho riêng từng bể thì tốt nhất , chứ nuôi ngăn kính thì khó quản lí lắm bạn ui , nếu 1 con bệnh thì cả nhà đều bệnh hết .
    Nếu tách ra và nuôi vài em trong bể thì càng ko nên , lúc này chúng quánh nhau càng tợn .

4. dragons red

dragons red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác thấy trong hồ em nào to nhất và thường cắn mấy em nhỏ thì bác cho nó ra hồ riêng thôi ,còn mấy em kia thì vẫn nuôi chung bình thường nếu chúng ko cắn nhau ,và diện tích hồ cũng phải rông nhe bác.nếu bác tách từng em thì chỗ đâu mà nuôi hết mình đâu phải dân chuyên kinh doanh cá đâu mà hồ nhiều

~X( ( THÔNG CẢM)~X( ~X( ( THÔNG CẢM)~X(

5. cvklkura

cvklkura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    1 ngón tay cái là lo đi mua hồ rồi (vì phải tách ra) đó bác

6. lethe711

lethe711 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    21 em thì phải sắm 4 hồ 1m2 (mỗi hồ 5 em). Sau này khi lớn lên bán bớt không thì sắm thêm 3 hồ nữa mỗi hồ 3 em.!!!
    Có điều kiện thì bạn post hình 21 em PLT của bạn lên cho anh em coi nha.
    21 em hẳn thế nào cũng có 1,2 em ngon!! hehe!!

7. Daiuy

Daiuy Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác rất nhiều.
    E cũng mới vừa đi đặt hồ về đây. Chắc phải tách thôi. Nhưng trước mắt chắc e chỉ tách khoảng 7 -8 e to nhất (hơi hiếu chiến) ra, sau này các e kia lớn rồi tiếp tục tách. (Vì chưa có xiền mua tiếp hồ mới mà). Hic.
    E sẽ cố gắng post hình mấy chú e lên. Nhưng mà chơi như kiểu bác lethe711 thì chắc là e húp cháo cho qua ngày quá.
    Mong các bác chỉ dạy thêm.