CÁC SƯ KÊ CHO EM HỎI

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi nhuuyen, 11/3/10.

1. nhuuyen

nhuuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    368
    Chào ace :
    - Em có 1 thắc mắc không biết nên nay mạo muội đưa lên nhờ ace chỉ dùm , hình vẻ tay nên hơi xấu mong ace thông cảm do không chụp được hình thật , vì con gà nhát quá #:-S#:-S#:-S
    cái vảy nằm ngay dưới vị trí huyền trâm ( dưới cựa đúng một hàng vảy), đóng ngay chính giửa , không to ,và có hình dáng giống như hình em vẻ gọi là vảy gì ??? ~X(~X(
    Và giá trị vảy này nếu là vảy tốt , còn nếu vảy xấu thì xấu tới cở nào ( với gà đòn và gà lông lun nha , nhưng con gà em là gà lông )
    Thanks ace đả vào xem và hướng dẩn :applause::applause::applause:

HaiLuaDN thích bài này.
  2. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    vảy vi là 1 phần , quan trọng là bổn bang , tốt nhất là đem em nó đi thửa cựa là biết ngay kết quả liền

nhuuyen thích bài này.
  3. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    KHông biết các anh em khác đánh giá thế nào, cái này mình thường gọi là cản đường nước, là vãy không tốt. Giống như Nghĩa nói, vãy là một phần dự đoán về con gà thôi. Quan trọng là nước nuôi, rồi cáp gà khôn và tài nghệ của con gà. CHúc bạn gặp nhiều may mắn.

nhuuyen thích bài này.
  4. nhuuyen

nhuuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    368
    anh Dủng nà Khang , lâu quá không gặp , cho anh xin lại cái sdt nha

5. phongthanh

phongthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    Vẩy đó hình như là Cúc bồn kém nhất trong các loại vảy hay...ko tin nuôi lên sau này sẽ bít.

nhuuyen thích bài này.
  6. trieukieu8284

trieukieu8284 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    Theo kinh nghiệm.....1 năm:D chơi gà của mình thì vải gì chơi cũng được, xấu tốt vì cũng chơi tuốt luốc quan trọng là "mõng bóng đan xâu" Nếu đạt được như vậy thì cản đường nước cũng không sợ huyền trâm, án thiên phủ địa hay xuyên đao mà thô kệt thì cũng đá đấm gì. :D vài lời mạo muội có gì không phải xin bỏ qua.

nhuuyen thích bài này.
  7. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Vãy vi quan trọng và bổn lại càng quan trọng ,biết đá là hên sui nhưng mình chủ động tránh những cái mình biết là ko tốt thì tỉ lệ hên sẽ cao hơn sui 1 chút .Mình ko biết vãy của bạn đưa ra là vãy gì nhưng theo mình những vãy từ ngang cựa trở xuống tới bàn chân có đóng sau cũng thì chơi được hết đó .ko cử.Mình là amater ko phải sư kê hahaha.

nhuuyen thích bài này.